Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@@@ ใครจะไปภูทับเบิกวันสองวันนี้ จอดป้ายด้วยค่ะ ... ฝนตกหนักทั้งวันและทางหล่มสักทางเสียรถเล็กขึ้นลงไม่ได้นะคะ @@@@  

แวะมาส่งข่าวสำหรับคนที่จะขึ้นภูทับเบิกในวันสองวันนี้ค่ะ..

พรุ่งนี้ตั้งใจจะขึ้นภูทับเบิกทางหล่มสัก ตอนค่ำเลยโทรไปถามประธานเซงเรื่องอากาศและเส้นทาง ประธานเซงบอกว่าช่วงนี้ฝนตกหนักมาก หมอกหนาจนมองทางไม่เห็น วันนี้ก็ตกหนักทั้งวัน ทางขึ้นทางหล่มสักขึ้นลงแทบไม่ได้ เละมากๆ ขนาดรถกะบะคนในพื้นที่ยังทุลักทุเล 4WD น่าจะรอด แต่รถเก๋งผ่านไม่ได้ค่ะ

แต่เส้นนครไทยภูหินร่องกล้า รถแรงดี รถกะบะก็พอไหว เพราะทำถนนอยู่แถมเจอฝนหนักมาก รถเก๋งไม่แนะนำเช่นกันค่ะ

ประธานเซงถึงกับบอกว่า "ไม่ต้องมา" กันเลยทีเดียว (ไม่รู้ไม่อยากให้เราไปคนเดียวหรือปล่าว อิอิ)  smile แต่ฟังแบบนี้ก็ไม่อยากลุ้นแล้วค่ะ ค่อยไปหน้าหนาวก็ยังทัน สรุปว่ายกเลิกทริปภูทับเบิกพรุ่งนี้แล้ว แต่จะ้ย้ายพิกัดไปที่อื่นแทน

แต่ แต่ .... ทั้งนี้ทั้งนั้นถ้าตั้งใจจะขึ้นไปกางเต็นท์กัน ก็อยากให้โทรเช็คกันก่อน ไม่อยากให้ไปกันแล้วขึ้นไม่ได้น่ะค่ะ

...

วันหยุดยาวเดินทางท่องเที่ยวโดยสวัสดิภาพนะคะ flower

//เพิ่มเติมค่ะ//

ขอโทษด้วย เบอร์ประธานเซง เบอร์ 085-7335776 ค่ะ

ที่ตัวเองโทรถามเพราะเห็นฝนในกรุงเทพวันนี้ และพรุ่งนี้จะเดินทางเลยถามเพื่อความแน่ใจ ประธานเซงเองก็บอกเองว่าอย่ามา เพราะทางแย่มาก และฝนหนักทั้งวัน ก็ไม่มีเหตุผลอื่นที่ไม่อยากเราขึ้นไปกันน่ะค่ะเพราะเราไปใช้จ่ายที่นั่น นักท่องเที่ยวเยอะก็น่าจะเป็นผลดีกับคนในพื้นที่อยู่แล้วน่ะค่ะ

แต่ถ้าใครใช้ 4WD กะบะเครื่องแรงๆ ขับวิบากเก่งและไม่กลัวฝนก็ลองขึ้นได้ค่ะ แต่ฝากเก็บภาพเส้นทางและทิวทัศน์มาฝากด้วยนะคะ อยากเห็นทับเบิกหน้าฝนเหมือนกัน

flower

แก้ไขเมื่อ 21 ต.ค. 52 22:50:33

จากคุณ : มาเรีย ณ ไกลบ้าน
เขียนเมื่อ : 21 ต.ค. 52 20:46:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com