Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[In My Perspective #4] : Fully Relaxing @ Avatar Miracle - Uthaithani  

หลังจากล่าสุดได้รีวิวทริปหัวหิน-ปราณบุรี ไปแล้ว ซึ่งก็เป็นรีวิวแรกที่ไม่ได้ดองเกินเดือน ตอนนี้ก็ขอกลับมารีวิวของดองต่อนะครับ...

ซึ่งตอนแรกกะว่าจะทำรีวิวนี้มาหลายอาทิตย์แล้ว แต่พอมาเจอเรื่องการจากไปของคุณลุง Xoomer ทำเอาผมไม่อยากจะรีวิวหรือเข้าไปดูรีวิวอะไรซักพักเลย ซึ่งก็แปลกนะครับ ทั้งๆที่ ผมเอง ไม่เคยเจอ ไม่เคยคุย แถมยังแทบไม่ได้โต้ตอบกับลุงซูม ทั้งในและนอกกระทู้เลย แต่กับรู้สึกใจหายมากๆ กับการจากไปของลุง เพราะสำหรับผม ลุง Xoomer เปรียบเหมือนสัญลักษณ์หนึ่งของ BP ไปแล้ว สุดท้ายนี้ ก็ขอให้ลุงซูมมีความสุขมากๆ ในทุกที่ ไม่ว่าลุงจะไปอยู่ที่ไหนครับ โดยเฉพาะวันนี้ที่เป็นวันครบรอบวันคล้ายวันเกิดของลุงด้วย เพราะผมเชื่อในโคลงบทนี้และผมก็เชื่อว่าลุงเอง คง do well there เช่นกันครับ...

We come into the world, naked and bare...
Our progress in the world, with troubles and care...
We go out from the world, nobody knows where...
If we've done well here, we'll do well there...

เอาล่ะ กลับเข้ามารีวิวกันต่อครับ โดยคราวนี้จะพาไปเที่ยวรีสอร์ทกลางเขา จ. อุทัยธานี ที่ชื่อ Avatar Miracle ครับ...

ทริปนี้ผมไปมาช่วงต้นเดือน ก.ค. ครับ โดยเป็นครั้งที่ 2 ที่ไปพักที่นี่ หลังจากครั้งแรกไปมาตอนต้นปี ซึ่งมีไม่กี่โรงแรมเท่านั้นที่ผมไปพักซ้ำ เพราะส่วนใหญ่ผมชอบไปพักโรงแรมใหม่ๆ ที่ไม่เคยไปพักมากกว่า...

แต่สำหรับ Avatar นี่คงเป็นข้อยกเว้น เพราะตอนที่ไปครั้งแรก ตอนนั้นไปเพราะได้ดูรีวิวของคุณกาแฟขม และคุณชานไม้ชายเขา เลยสนใจที่นี่ขึ้นมา โดยตอนที่ไปก็ใช้วิธีจองผ่านเวบเอา โดยรวมแล้วผมประทับใจที่นี่มากๆ ถึงแม้ว่าช่วงที่ไปจะแห้งแล้งไปสักหน่อย จนกระทั่งได้ไปเดินงานไทยเที่ยวไทยเมื่อตอนต้นปี แล้วได้ราคา Package ที่ค่อนข้างคุ้มมากๆ เมื่อเทียบกับที่เคยซื้อในเวบ เลยตัดสินใจไปพักช่วงหน้าฝนดูครับ...

ดังนั้นผมขอเปิดรีวิวด้วยภาพนี้จาก Avatar Miracle ครับ...

จากคุณ : ผู้ก่อการร้ายทางความคิด
เขียนเมื่อ : 22 ต.ค. 52 12:54:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com