Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนผู้รู้--ญี่ปุ่น ด้วยค่ะ-- ช่วยตรวจ trip และ ขอคำแนะนำ TOKYO-TAKAYAMA ช่วงปีใหม่ค่ะ  

Trip Japan Dec 28, 2009 - Jan 3, 2010
Mon 28 Dec - ไปถึงบ่าย 2 เที่ยว Tokyo พักโรงแรมที่ Tokyo
Tue 29 Dec - ออกจาก Tokyo ไป Takayama พักโรงแรมที่ Takayama
Wed 30 Dec - เที่ยว Shirakawa พักโรงแรมที่ Takayama
Thu 31 Dec - ออกจาก Takayama กลับ Tokyo พักโรงแรมที่ Tokyo
Fri 1 Jan - เที่ยว Fuji พักโรงแรมที่ Tokyo
Sat 2 Jan - Kamakura + Yokohama พักโรงแรมที่ Tokyo
Sun 3 Jan - เที่ยวใน Tokyo (Shibuya+Harajuku) กลับ flight 6.00PM

รบกวนช่วยแนะนำด้วยค่ะ
ได้ข่าวมาว่า ช่วงปีใหม่ เวลาขึ้นรถไฟ คนจะเยอะมากๆๆๆ
เลยกลัวว่าจะไม่สามารถเดินทาง จาก TOKYO ไป TAKAYAMA ได้
กะว่าจะซื้อ JR PASS แต่ ก็ไม่สามารถจองตั๋วล่วงหน้าได้ใช่มั๊ยค่ะ ต้องไปจองที่ญี่ปุ่น
รบกวนผู้ที่เคยเดินทางในช่วงปีใหม่ที่ ญี่ปุ่น แนะนำด้วยค่ะ ว่าควรไป TAKAYAMA ดีรึป่าว หรือว่าไปเที่ยวไหนดีค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

จากคุณ : WorkingW
เขียนเมื่อ : 22 ต.ค. 52 19:55:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com