Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เที่ยวMelbourne-Canberra-Sydneyในช่วงeaster จะทำให้เที่ยวได้น้อยหรือมีปัญหารึป่าวคะ  

พอดีจองตั๋วเครื่องบินไปแล้วอะค่ะแล้วมาทราบทีหลังว่ามันตรงกับอีสเตอร์พอดีค่ะ เราไปกับน้อง 2 คนค่ะ แต่ตั๋วที่จอง ยังไม่ได้จองของน้องค่ะ ขับรถไม่เป็นค่ะ
โดยแพลนคร่าวๆไว้ว่า
30มีนา กรุงเทพ-เมลเบิร์น (jetstar)
1-5เมษา อยู่ที่ เมลเบิร์นค่ะ
6เมษาเ ที่ยวที่ แคนเบอราค่ะ
7-9เมษา อยู่ที่ ซิดนีย์ค่ะ
10-11เมษา อยู่ที่ บริสเบนค่ะ
12-14เมษา อยู่ที่ โกลด์โคสต์ค่ะ
15 เมษา โกลด์โคสต์-กัวลา-กรุงเทพ(airasia)
อยากทราบว่า
1.ช่วงอีสเตอร์ที่เค้าหยุดกันเยอะๆปี2010ตรงกับ 2-6เมษาใช่มั้ยคะ หรือเค้าหยุดกันมากกว่านี้ มีอะไรบ้างมั้ยคะที่เค้าไม่หยุด
2.Great Ocean Road/ Puffing billy stream ควรไปวันไหนดีคะ เห็นมีทั้ง Good Friday/ Easter Sunday/Monday มันจะปิดมั้ยคะหรือมันจะคนเยอะคะ
3.ต้องรีบจองโรงแรมรึป่าวคะ มันจะเต็มหรือมันจะโล่งคะ
4.หรือว่าเราควรจะสลับเมืองเมลเบิร์นกับซิดนีย์คะ เพราะเห็นว่าที่ซิดนีย์มี Sydney Royal Easter Show ค่ะ
5.แล้วที่แคนเบอรา ปกติที่เงียบอยู่แล้ว จะยังเที่ยวได้มั้ยคะ แล้วปกติที่เที่ยวเนี่ยแค่ถ่ายรูปข้างนอกก้อพอหรือว่าต้องเข้าไปดูข้างในด้วยคะ
6.หรือเราควรยอมเสียเงินเลื่อนวันเดินทางดีคะ
รบกวนด้วยนะคะ เราไม่มีข้อมูลจิงๆค่ะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : หมูกระเทียม
เขียนเมื่อ : 23 ต.ค. 52 15:10:10 A:125.24.137.20 X: TicketID:142906

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com