Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนช่วยจัดทริปหัวหิน 3 วัน 2 คืนทีครับ  

พอดีไปสอย package ของโรงแรมมันตราที่หัวหินมาจากงาน ททท. ครั้งล่าสุด

จะเดินทางอาทิตย์หน้าวันพฤหัส กลับวันเสาร์ เป็น 3 วัน 2 คืนครับ

รบกวนพี่น้องช่วยดูให้ที ว่าจะปรับตรงไหนได้บ้างครับ

ที่คิดไว้คร่าวๆเป็นดังนี้ครับ

วันที่ 1
08:00 ออกจากบ้าน แวะหาอะไรรองท้องตามเรื่องราว
10:00 ถึงตัวเมืองเพชรบุรี แวะไปถ้ำเขาหลวง
11:30 ออกจากถ้ำเขาหลวง แวะกินก๋วยเตี๋ยวปลา VIP
13:00 ไปเพลินวาน เที่ยวเล่นถ่ายรูป
15:30 ถึงที่พัก Check-In  พักผ่อนตามอัธยาศัย
18:00 ออกไปเดินตลาดโต้รุ่ง หาของกิน
19:00 ไปเดินเล่น Cicada Market...

กลับที่พัก จบวันแรก

วันที่ 2
06:30 ตื่นมาถ่ายรูปพระอาทิตย์ขึ้น ใส่บาตรพระตอนเช้า
08:00 กลับห้องอาบน้ำแต่งตัวลงมากินข้าวเช้า
10:00 ออกจากที่พัก มุ่งหน้าสู่วัดห้วยมงคลแวะนมัสการหลวงปู่ทวด
12:00 ออกจากวัดห้วยมงคลเดินทางต่อไปไร่องุ่นหัวหินฮิลล์
13:00 ถึงไร่องุ่น แวะถ่ายรูป กินข้าวกลางวัน
14:30 ออกจากไร่องุ่น
15:30 ถึงที่พัก พักผ่อนตามอัธยาศัย
18:00 ตะลุยเพลินวานอีกรอบเป็น version ราตรี + หาข้าวเย็นกิน

กลับที่พัก จบวันที่สอง

วันที่ 3
06:30 ตื่นมาว่ายน้ำที่โรงแรม สายๆกลัวคนเยอะ (ถ้าตื่นไหว)
08:00 กลับห้องอาบน้ำแต่งตัวลงมากินข้าวเช้า
10:00 Check Out ออกจากที่พัก

หลังจากนี้ไม่รู้จะไปไหนดีแล้วอะครับ จะกลับกรุงเทพเลยก็เช้าไป

พี่น้องท่านใดมีที่แนะนำมั่งมั้ยครับ

ที่ search หาที่เที่ยวเล่นดูจะเห็นบ้านใกล้วัง, The Baguette, ชมทะเล

ส่วนพระราชนิเวศน์มฤคทายวันไปมาบ่อยแล้ว คิดว่าครั้งนี้คงไม่ไป

ใจจริงอยากไปน้ำตกป่าละอูเหมือนกัน ไม่รู้จะสวยเหมือนที่เห็นในภาพมั้ยครับ เพราะไกลพอดูเหมือนกัน

ถ้ำพระยานครก็อยากไป แต่แฟนไม่ใช่แนว adventure เท่้าไร กลัวจะลำบาก

คิดไปคิดมา แวะมาโพสถามพี่น้อง BP ดีกว่า

มีที่ไหนในหัวหินที่ไม่ควรพลาดอีกมั้ยครับ พี่น้องงงงงง

ขอบคุณล่วงหน้าครับ รักคนตอบทุกคน

จากคุณ : KJD
เขียนเมื่อ : 23 ต.ค. 52 20:19:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com