Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เกาะฮอกไกโด 7-8 วัน ช่วยแนะนำด้วยค่ะ  

อยากจะไปเที่ยวญี่ปุ่นช่วง snow festival 2010
เน้นเกาะฮอกไกโดอย่างเดียวล้วน ๆ
โปรแกรมตอนนี้ที่ตั้งใจไว้คือ

snow festival ที่ซัปโปโร และ โอตารุ
สกี
เรือตัดน้ำแข็ง
เมืองฮาโกดาเตะ

มีที่อื่นแนะนำอีกมั้ยคะ ถ้ามีรายละเอียดด้วยก็จะดีมากเลยค่ะ
แต่สวนสัตว์ Asahiyama ตัดไปนะคะเพราะเคยไปแล้ว

จริง ๆ เมื่อสองปีก่อนเคยไป sapporo snow festival แล้วครั้งนึง
แต่ตอนนั้นที่โอตารุยังไม่เริ่ม และมีโปรแกรมที่อื่นวางไว้แล้ว อยู่รอไม่ได้
และตอนนั้นดันท้องเสียอย่างหนักเนื่องจากไปชิมหอยเม่นที่ร้านค้า (มันคงไม่สด)
ก็เลยต้องหยุดเที่ยว snow festival ไปวันนึง (เสมือนแทบไม่ได้ไปงานเลยนั่นแหละ)
คราวนี้เลยจะกลับไปแก้ตัวและเน้นที่ฮอกไกโดอย่างเดียวเลย
เอาแบบมีเวลาสบาย ๆ เที่ยวไฮไลท์ของเกาะให้ครบ ๆ
รบกวนแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : ลูกวัว
เขียนเมื่อ : 23 ต.ค. 52 23:39:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com