Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนตรวจทริปญี่ปุ่น 10 วันเผื่อยังเพิ่มเติมที่เที่ยวอะไรได้อีกครับ  

ไปเดือนพฤศจิกายนนี้ ถ้าว่างเกินไปช่วยแนะนำเพิ่มด้วยครับ ถ้ามากไปแนะนำด้วยครับ หรือควรสับเปลี่ยนส่วนไหนยังพอโยกย้ายได้ หรือเช่นน่าเพิ่มนิกโก้อีกวันตัดวัดที่ไปฮิเมจิ เป็นต้น

วันศุกร์ที่ 20 ถึง Narita 13:50 เข้าที่พัก Asakusa>>วัด Asakusa>>Tokyotower>>odaida
เสาร์ 21  ถึงโอซาก้า 11:00 เข้าพี่พัก Shinosaka>>ไคยูกัง>>ปราสาทโอซาก้า>>นัมบะ (นอนโอซาก้า)
อาทิตย์ 22 อาราชิยามา>>วัดนินนาจิ เรียวอันจิ วัดทอง>>กินอาหารเย็นที่โกเบ(นอนโอซาก้า)
จันทร์ 23  Universal Studio(นอนโอซาก้า)
อังคาร 24 Fushimi Inari>>วัดเงิน>>วัดนันเซ็นจิ>>ยาซะกะ>>วัดน้ำใส>>กิออน(นอนโอซาก้า)
พุธ 25 ไปฮิเมจิ >>นารา>>(เพิ่มอะไรได้อีกไหมครับ)(นอนโอซาก้า)
พฤหัส26 ไปฮาเกเน่ตามรูทปกติ เย็นกลับโตเกียว
ศุกร์ 27 Tokyo Disneysea >>ชิบุย่า นอนโตเกียว
เสาร์ 28 Nikk>>Edowonderland>>Harashuku นอนโตเกียว
อาทิตย์ 29 Kamukura>>Yokohama>>Sanrio Purolandเพิ่มอะไรได้อีกไหมครับ)
จันทร์ 30 ช้อบปิ้งแถวที่พัก(asakusa) ไฟลท์ออก 17:30

จากคุณ : amry
เขียนเมื่อ : 24 ต.ค. 52 12:48:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com