Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนเชคโปรแกรมเที่ยวเกียวโต+นารา 4 วันด้วยครับผม  

จากกระทู้ใหญ่

http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E8418475/E8418475.html

ตอนนี้ได้ที่พักเรียบร้อยแล้วครับ จองตั๋วแล้ว จองโรงแรมแล้ว รอแค่วีซ่า(ไม่น่ามีปัญหาเพราะไปญี่ปุ่นมาแล้ว)

มาขอคำแนะนำ เรื่องการจัดโปรแกรมในเกียวโตครับผม

ผมมีเวลา 4 วัน 4 คืน โดยมีวันแรกเครื่องลงที่ KIX 0700 น่าจะมาถึงที่เกียวโตเข้าที่พักแถวๆ สถานีประมาณ 0900-1000am น่าจะเริ่มเดินทางได้

ตอนนี้ที่ลงตัวไปแล้ว (ยังไม่เรียงลำดับครับ)

1.Arashiyama เกือบทั้งวันและกลับมา Nijo, Nichi-Honganji, Higashi-Honganji ทั้งสองที่อยู่ใกล้ๆ ที่พัก

2. Tofukuji แล้วไปนารา ขากลับแวะ Inari และน่าจะไป Gion+Yasaka ช่วงกลางคืนได้

เหลืออีก 2 วันกับ 4 ส่วน

A: Ginkakuji >> Path of Philosphy แวะ Yojiya cafe ตรงนี้>> Nanzenji >> Heian >> Yasaka น่าจะมาถึงตอนตะวันตกแล้วดูโคมได้

B: Kinkakuji >> Ryoanji >> Ninanji

C: Ohara area>> Sanzenin>>Shorin-in>> Jikko-in>> Hosen-in

D: ไปแต่งชุด Kimono ร้านเปิด 0900 am แถวๆ Kiyom:-Xera แล้วก็คงเดิน ถ่ายรูปแถวๆ Sannenzaka slope  ทีม่ีร้านค้ามากๆ

ที่คิดไว้คือ เอา D+A

ตืออยากใส่ Kimono เดินที่ Path of philosophy ครับ

D+A: ไปวัดน้ำใสแต่เช้า(เปิด 6 โมง) เดินเล่นรอร้านกิโมโนเปิด แต่งตัวแล้วก็ไป Kiyomisu อีกรอบ จากนั้นนั่งรถเมล์ไปวัดเงิน ตามโปรแกรม A แล้วค่อยเอาชุดมาคืนที่เดิม

ส่วนที่ไม่รู้ว่าทันไหมคือ
B+C: ไป Ohara ก่อนตอนเช้า แล้วกลับมาที่วัดทองไม่ทราบว่าจะพอไหวไหมครับ หรือว่าจะจับคู่แบบอื่นดี

รบกวนด้วยครับผม ใกล้จะได้ไปอีกรอบแล้ว
ขอบคุณมากๆ ครับผม

จากคุณ : Akirama
เขียนเมื่อ : 24 ต.ค. 52 14:57:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com