Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอถามเรื่องทำพาสปอร์ตหน่อยครับ  

คือผมอยากไปทำพาสปอร์ตอ่ะคับแต่ตอนนี้เพิ่งอายุ19ปี แล้วถ้าผมไปทำนี่ผมจะสามารถเอา พ่อหรือแม่ ใครคนใดคนนึงไปนี้ได้มั้ยครับ แล้วพาสปอร์ตที่ทำแล้วต้องรอเวลาให้ถึง6เดือนก่อนมั้ยครับถึงมันจะสามารถใช้ไปต่างประเทศได้ คือที่ผมเคยได้ยินมาเค้าบอกว่าทำแล้วต้องรอให้พาสปอร์ตมีอายุ6เดือนก่อนถึงจะใช้ไปต่างประเทศได้ ประมานนี้รึป่าวครับถ้าไม่ใช้ก็ขอโทษน่ะครับที่ถามมั่วคือผมไม่รู้จริงๆครับ เรื่องของเรื่องคือผมอยากจะไปฮ่องกงอ่ะครับ แล้วขอถามอีกอย่างนึงน่ะครับถ้าผมจะไปฮ่องกงนี่ต้องรอให้พาสปอร์ตมีอายุครบ6เดือนก่อน อย่างที่ผมเข้าใจรึป่าวครับถึงจะไปได้ รบกวนผู้รู้หน่อยน่ะครับ

จากคุณ : aright
เขียนเมื่อ : 24 ต.ค. 52 19:16:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com