Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอบ่นหน่อยนะ The Zign จ๋า  

เราเพิ่งกลับมาจากพัทยาค่ะ  ไปตั้งแต่วันที่ 23 พักที่ The Zign โรงแรมยอดฮิต

ที่เพื่อน ๆ ใน pantip รู้จักกันดี เราก็เข้าใจนะว่าวันที่เราไปพักน่ะ มีแขกเยอะ

บางเรื่องก็อภัยได้ไม่เป็นไร แต่บางเรื่องนี่ซิ คิดแล้ว จี๊ด มาก ๆ

เราจองเข้าพักที่นี่ 2 คืนค่ะ วันแรกตอนไป check in เราไม่ว่าที่ต้องรอห้องช้า

ไปนิด อันนี้เพราะเราอาจไปเร็วเอง แต่  welcome drink เราล่ะ ไม่เห็นมีเลย

แต่ทำไมทีแขกต่างชาติ รีบยกมาให้เชียว อ่ะไม่เป็นไร ไม่ว่ากัน เรารอไปกิน

น้ำบนห้องก็ได้ เรื่องนี้อภัยอภัยกันไป แต่เรื่องที่จี๊ดดันมาเกิดกับเราอีกจนได้

ในวันที่ 2 สำหรับการเข้าพัก คือ เพราะตอนเช้าหลังจาก เราทานอาหารเช้า

เสร็จแล้วเรามีโปรแกรมไปเที่ยวดู ตลาดน้ำ 4 ภาค

เขาชีจรรย์ ไร่องุ่น sillver lake วัดญาณ วิหารเซียร ซึ่งเราว่าก็ต้องใช้เวลานาน

เราเลยต้องออกจากห้องตั้งแต่ก่อน 10 โมง และเราก็ไม่ลืมกด make up room

เพื่อให้พนักงานเข้ามาทำห้องให้เรา ก็เรายังต้องนอนที่นี่อีกคืนนี่ แถมออกจาก

ห้องมา เจอพนักงานผู้ชายกำลังทำห้องตรงข้ามเราอยู่พอดี เราเลยไม่ลืมย้ำน้อง

เค้าว่า อย่าลืมทำห้องพี่ด้วยนะคะ น้องเค้ายังรับปากเราอยู่เลยนะ แต่ทำไม

พอเรากลับมาห้อง ตอน บ่ายสอง อ้าวห้องเราทำไมอยู่สภาพเดิมเลยอ่ะ

ไม่เป็นไร น้องเค้าคงลืม พอดีมีน้องผู้หญิง อีกคนทำห้องข้าง ๆ เราอยู่ เลยไป

บอกน้องเค้าอีกทีว่า น้องคะ เดี๋ยวพี่จะลงไปว่ายน้ำ ยังงัยน้องเข้ามาทำห้องพี่

ด้วยนะคะ น้องเค้าก็รับปากเราอีกแล้ว แถมเรา ก็ไม่ลืมกด  make up room

อีกนะ ตอนไปเล่นน้ำ ตอนแรกแฟนเราจะรีบขึ้น เราก็บอกว่าไม่เป็นไรเล่นไป

ก่อน เผื่อเค้ายังทำห้องให้ไม่เสร็จ แฟนเราก็ อืมก็ได้ เล่นน้ำกันจน จะ 5 โมง

คิดดูตั้งแต่ บ่ายสองกว่า ๆ จนจะ 5 โมง พอกลับขึ้นไปมองดูเอ๊ะ ทำไมยัง

make up room อยู่เลยล่ะห้องเรา ห้องอื่นเค้า ดับกันหมดแล้ว ลองเปิดเข้าไป

ดูซิ อ้าว สภาพเดิมอีกแล้ว งั้นที่เราเล่นน้ำ ตั้งนาน จนตัวดำ แถม เปลื่อย อีก

นี่ยังไม่ทำให้เราอีกเหรอเนี่ย เอางัยดีชักไม่ไหวแล้วนะ แต่แฟนเราบอก

ไม่เป็นอาบน้ำ ไปเที่ยวหาอะไรกิน แล้วก็เที่ยวข้างนอกต่อดีกว่าอย่าคิดมาก

พออาบน้ำเสร็จ เจอน้องผู้ชายที่เจอตอนเช้า เราเลยบอกเค้าว่า น้องคะห้องพี่

ยังไม่ได้ทำเลยนะคะ  น้องเค้าบอกว่า อ้าวไม่ใช่เมื่อเช้าทำแล้วเหรอครับ

ฮะ แทบไม่เชื่อหูค่ะ ทำแล้วเนี่ยนะ ขยะเต็มถัง ผ้าปูยับยู่ยี่ น้ำไม่ได้เติม

เลยบอกน้องมาดูใหม่มั้ยคะ เนี่ยทำแล้วเหรอ เค้าเลยบอกว่า ครับ ๆ เดี๋ยวไปทำ

ให้ แบบขอไปทีอ่ะ นี่กลายเป็นว่าเค้าทำแล้ว แต่เราโกหกเหรอเนี่ย

ไม่ไหวแล้วนะ เลยลงไป lobby เลยคะ แจ้งเค้าเค้าเลยให้คนรีบเข้าไปทำ

ออกไปข้างนอกตอน หกโมงครึ่ง กลับมาพร้อมกับใจที่ตุ๊ม ๆ ต่อม ๆ ว่า

ห้องเราทำยังนะ ตอน 3 ทุ่มกว่า ๆ เปิดเข้าไป  เฮ้อ... ทำได้ซะทีนะคะน้อง

อันนี้เป็นเรื่องแรกที่จี๊ด พอจะอาบน้ำ อ้าวผ้าเช็ดผมเหลือผืนเดียว ไม่เป็นไร

แฟนเราเป็นผู้ชาย แถมผมสั้นอีกต่างหาก ไม่ต้องใช้อยู่แล้ว ขี้เกียจขอ

เดี๋ยวเค้าหาว่าเรื่องมาก แต่ดันมีเรื่องอีกจนได้ตอน check out  เพราะพนักงาน

ที่ lobby เค้าแจ้งเราว่า ผ้าเช็ดผมห้องเราหายไปผืนนึงเราต้องจ่ายค่าเสียหาย

300 บาท อุ๊แม่เจ้า เราไปทำหายตอนไหนเนี่ย ก็เข้ามาทำห้องเราแล้ว ให้เรา

มาผืนเดียวเอง แล้วจะให้มันงอกมาเป็น 2 ผืนได้งัยคะน้อง เค้าก็เลยให้เรา

เซ็นต์เอกสาร การจ่ายเงิน แถมเขียนกำกับด้วยว่า เราปฏิเสธการจ่าย

อ้าวเราผิดอีกแล้ว ทำให้ผืนเดียว งอกมาเป็น 2 ผืนไม่ได้ แถมไม่ยอมจ่ายเงินอีก

ฮือ ๆๆๆ เค้าจะไม่ไป พักที่ตัวเอง แล้วนะ The Zigh จำไว้เลย

อ้อ ลืมไปเลยค่ะ มีเืรื่องมาเตือนเพื่อน ๆ นะคะ สำหรับคนที่จะไป

ทาน Sha bu Shi ที่ central พัทยา ตอนเข้าไปนั่ง แล้วอย่าลืมดูนาฬิกาก่อน

นะคะ เพราะเชื่อได้เลยค่ะ โดนทุกคน ดีนะที่แฟนเราเป็น แฟนคลับ Sha bu Shi

เวลาเข้าไปทานต้องดูนาฬิกาก่อนเสมด ไม่ต้องดูของตัวเองหรอกค่ะ

ดูของร้านน่ะแหละ แล้วพอบิลมาก็ดูที่บิลด้วยนะคะว่าตรงหรือป่าว

จริง ๆ ปกติก็ไม่เคยเจอหรอกนะคะ  แต่มาแจ๊คพ็อตที่นี่คะ เราเข้าตอน 13.20 น.

แต่บิลบอกเวลามา กลายเป็นเราเข้ามานั่งตั้งแต่ 13.00 น. ค่ะ อะไรกันเราแค่

เดินไปกดน้ำแค่นี้ 20 นาที เลยเหรอ ทำไมเราเดินช้าอย่างนี้เนี้ย รอสักพักมี

ฝรั่งมานั่ง ข้าง ๆ พอบิลมาเราเหล่ไปดู อ้าว 13.00 น. เหมือนกันเด๊ะเลย

ทำไมทำอย่างนี้เนี่ย แฟนเราเรียกผู้จัดการมาเลยค่ะ พอบอกเค้า แทนที่เค้า

จะเถียงเรา กลับบอก ไม่เป็นไรค่ะ พี่ก็นั้งต่อจากหมดเวลาแล้ว ไปอีก 20 นาที

เลยค่ะ แล้วก็เดินจากเราไป พร้อมทิ้งความสงสัยไว้ให้เรากับแฟน ดีนะ ที่เรา

speak อังกฤษ ไม่เก่ง ไม่งั้นล่ะก็ จะเตือนฝรั่งข้าง ๆ แล้ว ไม่เป็นไร มาเตือน

เืพื่อนเราใน pantip ดีกว่าค่ะ

จากคุณ : โดเรมี่น้อย
เขียนเมื่อ : 25 ต.ค. 52 20:33:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com