Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

---------------ทนไม่ไหวขอรับใช้ญี่ปุ่นซักกระทู้ ชวนไปเที่ยวใบไม้เปลี่ยนสีที่ คุโรเบะ------------  

สวัสดีครับ กระทู้วันนี้มาแปลกๆ หลายคนคงร้องเฮ้อ.....
ว่าจะรีวิวยุโรปแป๊บๆ หนีไปรีวิวญี่ปุ่นอีกละ
อันนี้จริงครับ เห็นช่วงนี้เพื่อนๆในห้องบลูฯ ตื่นเต้นกับทริปใบไม้แดงหรือโคโย ที่ญี่ปุ่น
ผมก็พลอยตื่นเต้นไปด้วย แต่ว่าจะไปปลายเดือนหน้า ไปลุยทางใต้
อันที่จริงโซนทางใต้ก็บ้านเก่า เพราะเคยจับพลัดจับพลูได้ไปเรียนที่นางาซากิ แต่ก็ไม่เคยคิดจะไปเที่ยวทาง คุมาโมโตะ หรือเบปปุเลย หนีมาเที่ยวทางเหนือ ไม่ก็ละแวกนางาซากิเป็นส่วนใหญ่
แต่พอเห็นกระทู้คุณหนุ่มฯโพสเรื่องคิวชู ทำให้ผมเกิดกิเลส
ยิ่งกำลังคิดไม่ตกว่าจะไปดูใบไม้แดงที่ไหนดี เพราะว่าไปมาสองครั้งก็ไม่พ้นเกียวโต ฮิโรชิม่า อยากลองไปที่อื่นบ้างเลยมาลงตัวที่คิวชู
เห็นพี่ลาบาร์ดอร์ฯกับคุณว่านฯไปเที่ยวแล้วเอารูปโคโยสวยๆมาโพส
ก็นึกอยากจะเอามาแบ่งปันเพื่อนๆบ้าง

ส่วนกระทู้ที่จะโพสวันนี้ ผมจะพาไปแนะนำเพื่อนเก่าให้รู้จัก ผมเคยเจอเธอสองครั้งก็ติ้งต่างว่าเป็นเพื่อนกันละ เพราะว่าถ้ามีโอกาสก็คงจะกลับไปเยี่ยมเธออีก
ถ้านับเธอเป็นสาวญี่ปุ่น เธอก็คงเป็นรองแค่ฟูจิซัง แต่ว่าเธอมีดีตรงที่เข้าถึงได้ง่ายกว่า (ราคาพอควร เพราะใช้บัตรเบ่งเจอาร์ไม่ได้)
เพื่อนทีว่าก็คือ คุโรเบะ หรือแจแปนแอลป์ครับ

เพื่อนๆที่พอจะคุ้นเคยกับผมอยู่บ้างอาจจะเคยเห็นรูปบางส่วนที่ผมจะโพสต่อไปนี้ จากกระทู้ก่อนๆปีที่แล้ว แตว่าผมไม่ได้เล่าอย่างละเอียดว่าอะไรเป็นอะไร
แค่เอารูปมาแบ่งกันดูมากกว่า วันนี้เลยขอโอกาสรับใช้ซักกระทู้ละกัน
เผื่อว่าเพื่อนๆคนไหนกำลังลังเลว่าจะไปดูใบไม้แดงที่ไหนดี ที่นี่อาจจะเป็นอีกช้อยหนึ่ง เพราะผมเข้าไปดูที่เวปญี่ปุ่น ยังไปดูได้ถึงต้นพย. ยังไม่สายเกินไป
ทริปนี้ผมไปเมื่อปีที่แล้ว ประมาณต้นตค.ครับ
เดินทางจาก เกียวโตไปโตยาม่า ด้วยเจ้าธันเดอร์เบิดร์ (ครั้งก่อนไปขึ้นทาง มัตซูโมโตะ) ครั้งนี้ย้อนเส้นทางครั้งก่อน
เจอประสบการณ์ประทับใจตั้งแต่ขึ้นรถไฟ เพราะว่าไม่ได้จองตั๋ว แล้วก็ตรงกับวันหยุดของญี่ปุ่น เลยทำให้ได้ตั๋วพิเศษ ยืนไปสองชม.กว่าๆ

พอถึงโตยาม่า น่องก็พองพอดี

ไปดูรูปกันก่อนเลยครับ

ปล. แฟนๆที่รอกระทู้ยุโรปอย่าพึ่งเข้ามาต่อว่าผมนะครับ(อุตสาห์หนีมาโพสตอนดึกๆคงนอนกันแล้วหละ)
ผมนั่งย่อรูปไว้แล้วครับ พรุ่งนี้เช้าพร้อมปล่อยอีกกระทู้ ของยุโรปแน่นอน

แก้ไขเมื่อ 26 ต.ค. 52 01:00:16

จากคุณ : MedicinePath
เขียนเมื่อ : 26 ต.ค. 52 00:58:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com