Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนเซียนญี่ปุ่นทุกคนค่ะ เรื่องที่พักในโตเกียวและโอเอโดะออนเซน  

คือว่า วางแผนว่าจะไปญี่ปุ่น ประมาณปลายปีนี้ หรือปลายมกราปีหน้า

จากค่าเงินเยนที่ขึ้นทีก็บึ้ดจ้ำบึ้ด แต่ขาลงได้แค่แหย่ๆลงเท่านั้น เลยค้นหาที่พักราคาถูก

ทีนี้ปัญหาเลยเกิดขึ้นจากตรงนี้แหละค่ะ ตอนแรกกะว่าจะอยู่แบบdorm (ไปคนเดียวนะคะ) เล็งที่ซากุระไว้แล้ว

แต่เจ้ากรรมดันไปเจอรีวิวของฝรั่ง (รึป่าว) เค้าบอกว่าเสียงดังมาก

จากประสบการณ์ตรงตอนเคยขึ้นรถไฟเลยเกิดสะพรึงขึ้นมา

1. อยากถามคนที่เคยพักแบบนี้อ่ะคะ ว่าเป็นไงมั่งคะ พอไหวมั๊ย หรือต้องวัดดวงเอา T^T

2. ไปคุ้ยเจอกระทู้ของคุณว่านน้ำที่มาปล่อยของ เลยสนใจโรงแรมนี้อ่ะคะ

http://www.e-conomyhotels.jp/hotels/fukusen.html แต่หายังไงก็ไม่เจอที่จอง

เราต้องโทรไปจองกับเค้าใช่มั๊ยคะ ถ้าใช้วิธีเสี่ยงดวงไปถามก่อนวันเข้าพัก จะเหลือรอดถึงมั๊ยคะ

ราคามันช่างกระชากกกกกกก ใจดีจริงค่ะ เห็นแล้วปิ๊งเลย

3. เรื่องโอเอะโดะออนเซ็นที่โอไดบะอ่ะคะ อยากรู้ว่าถ้าจะเข้าตอนเย็นแล้วค้างเนี่ย

เค้าจะมีที่ให้เรานอนตรงไหนอ่ะคะ? พอดีมีอยู่วันนึงที่ต้องเปลี่ยนที่สิงสถิต เลยกะว่าพอเช็คเอ๊าท์ออกมาแล้วค้างที่นี่ก่อน

ค่อยกลับไปเอากระเป๋าที่ฝากที่ล็อกเกอร์ แล้วไปที่สิงสถิตแห่งใหม่อ่ะคะ ประหยัดตังค์ดี ^_______^V

ใครรู้ช่วยชี้ทางสว่างหน่อยนะคะ นึกสภาพศพกองรวมกันไม่ออกเลยจริงๆค่ะ ><~

ขอบคุณผู้รู้ ผู้หลงเข้ามา และผู้ที่แอบมาเก็บข้อมูล ชะโงกดูพวกเดียวกันเงียบๆด้วยค่ะ 555

ขอคารวะ m ( _ _ ) m

จากคุณ : ซุ่มประจำ
เขียนเมื่อ : 26 ต.ค. 52 03:10:11 A:110.164.85.83 X: TicketID:239303

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com