Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++REVIEW Korea&Taiwan++ DAY4: Dream of the King  

สวัสดีครับ เพื่อนๆ พี่น้องชาว BP ทุกท่าน

ตอนนี้ก็มาถึงวันที่ 4 ในทริปของผมแล้ว หลังจากที่เมื่อวานผมพาเที่ยวพระราชวัง 2 แห่ง วัด 1 วัด และเดินเล่นย่านอินซาดง ซึ่งอยู่ภายในกรุงโซลและอยู่รอบๆโรงแรมกันไปแล้ว

วันนี้เราจะไปเที่ยวเมืองซูวอน Suwon กันครับ เมืองซูวอนเป็นเมืองที่มีความสำคัญระดับเมืองมรดกโลก ช่วงหนึ่งในยุคสมัยแห่งการเปลี่ยนแปลงของประเทศเกาหลีในอดีต เคยเกือบมีการย้ายเมืองหลวงจากกรุงโซลมายังซูวอนแห่งนี้ คนเกาหลีมักจะเรียกเมืองนี้ว่าเป็น “Dream of the King” หรือความฝันของพระราชาในสมัยนั้น...

ณ เวลาที่ผมกำลังลงรีวิวอยู่นี้ เพื่อนของเราคนหนึ่งในห้อง bp คือคุณ amuro4ever กำลังนั่งรถไฟไปเที่ยวซูวอนอยู่เหมือนกัน ป่านนี้คงถึงซูวอนแล้ว

เราก็ตามไปเที่ยวซูวอนด้วยกันเลยครับ
i เลิฟ sassygirl

ปล. ภาพไม่สวยเนื่องจากจขกท.ถ่ายรูปไม่เก่ง ขออภัยด้วยนะครับ
ปล2. ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามอ่านครับ เลิฟ เลิฟ

แก้ไขเมื่อ 26 ต.ค. 52 22:36:09

แก้ไขเมื่อ 26 ต.ค. 52 13:00:17

แก้ไขเมื่อ 26 ต.ค. 52 12:24:42

จากคุณ : ilovesassygirl
เขียนเมื่อ : 26 ต.ค. 52 08:09:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com