Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Review Greece เร็วๆ แบบรวดเดียวจบ  

ทริปนี้เดินทางไปกับเพื่อนสองคนค่ะ  ใช้เวลาเตรียมหาข้อมูลนานกว่า 2 เดือน เพื่อการเดินทางนาน 18 วันค่ะ  โดยจุดหมายมีดังนี้:

BKK-Athens-Santorini-Mykonos-Kusadasi-Pamukkale-Cappadocia-Safranbolu-Istanbul-BKK ค่ะ

เราออกเดินทางวันที่ 18 กันยายน ด้วยสายการบิน Turkish Airlines ใช้เวลา 9 ชั่วโมงถึง Istanbul  ค่ะ
รอ transit อีก 2 ชั่วโมงเพื่อต่อเครื่องไปเอเธนส์ ถึง Athens 9.30 น.

หลังจากที่เข้าที่พักแถว Acropolis เรียบร้อยแล้ว ก็ออกมาเดินเล่นบริเวณใกล้ๆก็มี Acropolis นี่แหละค่ะ  เดินชิวชิว ไม่ถึงห้านาทีก็ถึงแล้ว

กระทู้นี้ดิฉันขอรีวิวกรีซ แบบเล็กๆและเร็วๆ นะคะ  เพราะเห็นเพื่อนๆในนี้ไปกันหลายคน  และแต่ละคนก็ถ่ายรูปมาสวยๆกันทั้งนั้น
ดิฉันกับกล้อง compact ถ่ายมาได้เท่านี้อ่ะค่ะ  flower

Credit:  คุณ Il Maze สำหรับคำแนะนำในการท่องเที่ยวค่ะ  ขอบคุณมากค่ะ

แก้ไขเมื่อ 26 ต.ค. 52 11:39:27

จากคุณ : เลขาว่างงาน
เขียนเมื่อ : 26 ต.ค. 52 11:00:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com