Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ตอบคำถาม Expedia + A-club ตอน 11/1 ค่ะ{แตกประเด็นจาก E8428524}  

EXPEDIA
------------------------------------------------------
ท่านใด ที่ใช้ Voucher  พี่ Expedia  แล้ว แจ้งว่าได้มีการใช้ไปแล้ว ลองทำตามนี้ครับ
------------------------------------------------------
( แนะนำโดย คุณ : ข้าวปั้นเอกชัย30 )

มีคำแนะนำเก่า ๆ จากคุณ: ม๋าบ้ากินปูว่า ...
.....

1. *** เปลี่ยนบัตรเครดิต *** แล้วลองทำจองใหม่ ตั้งแต่ต้น ห้ามกด back
2. เช็ค account ว่ามันไปเซฟอยู่หรือปล่าว โดย
log in >>profile>>Voucher
3. ลบคุ๊กกี้ในเครื่อง แล้วลองทำจองใหม่
4. เปลี่ยน account แล้วลองทำจองใหม่
5. เช็คดูว่าใส่โค๊ด ผิดรึเปล่า แนะนำให้ copy แล้ว paste
6. เปลี่ยนเครื่องคอม แล้วลองทำจองใหม่
7. กรณีที่ยังไม่ได้เซฟ ให้เข้าไปที่ Email refer แล้วกดจองจาก ใน Email refer (อันนี้ของป้าหยดครับ) << ลงท้ายครับ เพราะ Kikkawa ก็อปปี้จากที่คุณพี่บี้ข้าวปั้น 30 มาแปะไว้ให้ท่านอื่นค่ะ
8. ทำหมดนี่แล้วยังไม่ได้อีกส่งอีเมล์หา expedia ค่ะ ที่ help@support.expedia.co.uk หรือ travel@support.expedia.co.uk

จากคุณ : Kikkawa

สำหรับ คนที่ยังไม่ได้รับ 40 ปอนด์  พี่ Expedia  (แบบเก่า) กลับมา

ให้ดูว่าได้ทำการจองถูกต้องตามเงื่อนไขการจองของเวปหรือเปล่า และ ถ้าทำถูกแล้วก็ลองเช็คว่า...
1)  หนึ่งบัญชีผู้ส่ง invite จะได้แค่ 10 ใบนะครับ
2)  จองด้วยอีเมล์ที่ได้รับ 20 ปอนด์มาเท่านั้น ตอนจองจะใช้ 20 หรือ 40 จองก็ได้กลับมาครับ
3)  เช็คอีเมล์ที่ได้รับ 20 ปอนด์ (ก่อนวันที่ 17/07/2009) ที่ใช้จอง ด้วยการกด reply จะเห็นเมล์ผู้ Invite ดูว่าตรงกับเมล์ที่เราเช็คว่าไม่ได้รับ 40 ปอนด์หรือเปล่านะครับ
4)  เช็ค spam mail อาจส่งมาให้แล้วแต่อยู่ใน spam mail ก็ได้ครับ
5)  ระบบของเวปในช่วงที่จองอาจมีปัญหา ต้องเมล์ไปตามทวงแล้วละครับ

เรื่องการเซพ Voucher  พี่ Expedia  เลยเอามาลงตรงนี้ จะได้ หาง่ายๆนะครับ

วิธีเซฟ voucher และ วิธีจองโดยไม่ต้องเปลี่ยนบัตรเครดิต  
โดยคุณ ม๋าบ้ากินปู
ก่อนจองให้เซฟ voucher ลงไปใน account ที่เราจะใช้จองก่อน
(acount นี้จะใช้ได้เฉพาะ 20-40 อย่างละครั้ง)
ด้วยการจองให้ถึงขั้นตอนใส่โค๊ด voucher กด reprice
แล้วกด Save this to my itinerary.
วิธีเอา saved voucher ออกมาใช้ ด้วยการคลิกตรง profile>>>voucher>>use this now
แล้วเริ่มทำจองใหม่ ตั้งแต่ต้น แล้วทำรวดเดียวจนจบ
(ไม่ใช้ saved itinerary และลบมันทิ้งทุกครั้งเพื่อกันพลาด)

ส่วนรายละเอียดวิธีใช้ voucher ดูได้ที่ Blog ของคุณ ม๋าบ้ากินปู ครับ
http://www.bloggang.com/viewblog.php?id=koolgirl&group=1

กรณีทวง voucher ของพี่ Expedia

มีข่าวมาบอก ไม่แน่ใจว่ารู้กันหรือยัง
พี่ ex ใจดีมาก อีกแล้ว

ผมลองให้เพื่อนทวง V20 จาก e mail ที่ผม refer ไปแต่ไม่ได้รับ v20 ช่วงที่ error
พี่ ex ตอบขอโทษมาและให้สร้าง trip ส่งไป
คิดว่าน่าจะเป็น V20 call center
คราวนี้ใครมีเมล์ที่ invite ช่วงที่ error ก่อน 17/7 ก็น่าจะมีโอกาสปั๊ม V40 อีกล่ะครับ
ไม่แน่ใจว่าV20 ที่โดนลบทิ้งจะเข้าข่ายด้วยอ่ะป่าว

จากคุณ : ซาลเว  

คือว่าเราส่งเมล์ไปทวงพี่ Ex แล้วเค้าให้เราสร้าง Trip เราก็ทำตาม  เมล์กลับไปบอกเค้า  3 วันแล้วเค้ายังเงียบเลยคะ  มีคำถามดังนี้จ๊ะ

1. การคืนเค้าจะเอา voucher มาผูกไว้กับ Trip เลยใช่ป่าวค่ะ และหากเอามาผูกแล้วสามารถดูได้ตรงใหนค่ะ
2. เค้าจะเมล์มาบอกเราหรือเปล่าค่ะ
3. ต้องรอซักกี่วันหน่า  เงียบอีกทำอย่างไรดีค่ะ ฮือ ฮือ เตรียมพาลูกเที่ยวปิดเทอม  

ขอบคุณทุกท่านสำหรับคำแนะนำค่ะ

จากคุณ : มาม๊าน้องแก้ม (nonggam_pong)  

ตอบคุณ   : มาม๊าน้องแก้ม

1) เค้าจะเซฟมาให้ใน account เหมือนเซฟ v 20 และ 40 ครับ  
เข้าไปดูโดย  login>profile>voucher>refer a friend 40 call center

2) จะเมล์มาบอกครับ
3) เร็วที่สุด 12 ชั่วโมง

จากคุณ : ข้าวปั้นเอกชัย30

ในกรณีใช้ v20 แล้วพี่ ex แกไม่ยอมให้ v40 กลับมา สามารถเมลไปทวงได้น่ะค่ะ
ลองปรับเปลี่ยนใช้ดูน่ะค่ะ

ตัวอย่าง จดหมายทวงพี่ EX ที่ คุณม๋าบ้ากินปู ร่างไว้

To Whom It May Concern

I referred a friend to book a hotel via www.expedia.co.uk as per following details:-

My personal information:-
Name : ..............
E-mail address : .............

My Friend information :-
Name : ................
E-mail address :...............
First booking on :..............(วันเดือนปี)
Itinerary Number : ....................

Until now I have not yet receive 40 Pounds refer a friend voucher which I am eligible to, kindly investigate the case and advise back asap.

Thank you so much for your prompt attention.  I look forward to hearing from you soon.

Sincerely yours,
(ชื่อ-นามสกุล)
..............................
แล้วส่งไปที่ help@support.expedia.co.uk

A-CLUB
-------------------------------------------------------------------------
ขออธิบายเรื่องคูปองจาก A-Club ให้คร่าว ๆ
กรณีคนที่เพิ่งเข้ามาดูและไม่รู้ว่าคืออะไร และจะได้มาอย่างไร
( แนะนำโดย คุณ : Ms. Pumpkin )

เมื่อช่วงก่อนวันที่ 30 กันยายนที่ผ่านมา
ทาง www.a-club.com มีโปรโมชั่นให้ผู้ไม่เคยเป็นสมาชิกของ A Club มาก่อน
ได้สมัครเป็นสมาชิกฟรี และได้รับ point 2000 point ด้วย

ซึ่ง point 2000 point นี้สามารถนำมาแลก (redeem) เป็นคูปองจำนวน 60us หรือ 40ยูโร ได้
และสามารถนำคูปองที่ได้รับไปใช้ที่โรงแรมในเครือ Accor ได้  แต่ ........................................

ใครที่ไม่ได้สมัครสมาชิกใน A-Club ไว้ก่อนวันที่ 30 กันยายน
ตอนนี้ก็ไม่มีให้สมัครแบบได้รับ 2000 point แล้วค่ะ

***** มาเพิ่มเติมสำหรับผู้ที่สมัคร A Club และได้รับ point 2000 นะค่ะ *****

1. point 2000 point ที่ได้ จะ redeem (แลก) เป็น voucher 60us หรือ 40euro เมื่อไหร่ก็ได้ (สำหรับวันหมดอายุเค้าน่าจะยึดจากวันที่เค้าส่ง v มาให้น่ะค่ะ เพราะว่ากดแลกไปเดือน 9 ถ้าเค้าส่ง v ให้ในเดือน 10 ใน v ก็จะระบุว่าได้ถึงเดือน 10 ปีถัดไปค่ะ)
2. ถ้าทำการ redeem แล้ว หน้าสุดท้ายของการทำ redeem จะเป็นข้อความ
"Ms. Pumkin Ploymom , we have registered your order, thank you ! "
พร้อมมีข้อความยาว ๆ (อ่านเอง) และชื่อที่อยู่ของเรา
แสดงว่าการ redeem ของคุณเพื่อเอา voucher นั้นเสร็จสิ้นเรียบร้อยแล้ว
ก็พิมพ์หน้านี้เก็บไว้เป็นหลักฐานซะหน่อยก็ได้ หรือไม่พิมพ์ก็ได้

3. หลังจากทำการ redeem point เรียบร้อยแล้วตามข้อ 2  ทางเวปมันจะยังไม่ตัด point 2000 ของเราไปทันที
ไม่ต้องตกใจว่าทำการ redeem ไม่ครบถ้วน ถ้ามันขึ้นตามข้อ 2 ก็แปลว่าเราทำการ redeem ได้สำเร็จเรียบร้อยแล้ว

4. จากวันที่ในข้อที่ 2 นั่งรอนอนรอไปประมาณ 15 วัน
พอถึงวันที่ 15 (เป็นอย่างต่ำ) ก็จะมีเมล์แจ้งมาว่ารับทราบเรื่องการ redeem voucher ของเราแล้ว
และให้เรารออีกประมาณสามอาทิตย์นับจากวันนี้ เราก็จะได้รับ voucher ทางไปรษณีย์ตามที่อยู่ในข้อ 2

หวังว่าคงเป็นประโยชน์นะค่ะ  
อยากให้อ่านก่อนแล้วสงสัยตรงไหนค่อยโพสถามค่ะ

... update จ้า .......

จากคุณ : Ms. Pumpkin  
เงื่อนไขการใช้ พี่เอ  A|club    โดยจากคุณ : จินดา (SLAKHIN)

เพื่อน ๆ ทุกท่าน มีข่าวมาบอกว่า
เมื่อกี้ โทรไปถามเกี่ยวกับ v พี่ a กับ รร ในเครือ SOFITEL มาค่ะ ได้ความว่า

สามารถใช้ v กี่ใบก็ได้ในการจองห้อง+อาหาร เช่น
จองห้องประมาณ 4000 บาท สามารถนำ v 2 ใบมาใช้ในการจ่ายค่าห้องพักได้ หากไม่พอก็จ่ายเป็นเงินสดเพิ่ม หากเกินเค้าจะไม่คืนเป็นเงินสดให้กับเรา แต่สามารถนำไปจ่ายเป็นค่าอาหารได้ค่ะ

แล้วที่ Ms. Pumpkin เคยถามไว้ว่าเราสามารถจอง รร ผ่าน เอเจ่นอื่น เช่น พี่ ex แล้วนำ v ไปจ่ายเป็นค่าอาหาร    ทำได้น่ะค่ะ แค่เป็นลูกค้า รร เค้าน่ะค่ะ

ปล. แต่จะให้ชัวร์ กรุณาเช็คกับ รร นั้น ๆ ก่อนน่ะค่ะ
   เพราะนโยบายอาจจะไม่เหมื่อกันน่ะค่ะ
   ที่เช็คมาเป็นวิธีการจองกับ รร โดยตรง(โทร)
   ซึ่งถ้า v เป็นปอนด์ เรทจะดีกว่า
   แต่ถ้าจองผ่านเวปยังไม่รู้ว่าทำไงอ่ะค่ะ

** แต่แอบ งง นิดนึง ที่ รร บอกว่า ตอนนี้มีราคาโปรฯ สามารถนำ v มาลดได้ด้วยอ่ะค่ะ ถ้าได้ก็ดีสิ 555+++

จากคุณ : จินดา (SLAKHIN)
เงื่อนไขการใช้ พี่เอ  A|club  โดยจากคุณ : Ms. Pumpkin  

โทรถาม pullman bangkok มาแล้ว เพื่อย้ำเตือนว่าป๋าบรี้ถามมาถูกต้อง 555
ว่าจะจองไปนอนวันงานมีตติ้ง 14 พย.

ให้ทำการจองล่วงหน้าที่เบอร์ 02-6594500 จองแบบยังไม่ต้องจ่ายเงินนะ
ตอนอยู่ที่โรงแรม ถ้ากินอาหารด้วย ก็บอกให้ชาร์ตเข้าไปในห้องเบอร์ที่พักอยู่
เมื่อตอน check out ก็งัดเอา V AClub จ่ายได้เลย
ราคาต่ำกว่า V ไม่ทอนเงินนะจ๊ะ  ราคาสูงกว่า V ก็จ่ายส่วนต่าง
เพราะงั้นก็คำนวนตัวเลขกันให้ดี ๆ

หนึ่งบิลสามารถใช้ V หลายใบจ่ายได้ และ V เปลี่ยนมือได้
เพราะงั้นที่ก๊อปไว้หลายใบชื่อญาติพี่น้อง ก็งัดออกมาจ่ายได้จ้า

ถ้าเป็นสมาชิก advantage plus อยู่ ก็ใช้สมาชิกจองได้
ราคาโรงแรมสมาชิกจะถูกกว่าอีก 10%  และกินอาหารก็ได้ลดตามเงื่อนไขอีก
ตอนจ่ายเงินก็งัด V AClub จ่ายได้เหมือนกันจ้า

ท้ายสุด สุดท้าย อย่าลืมพิมพ์หรือจดเลขสมาชิก A Club ไปด้วยเด้อ
ถ้าเป็นสมาชิก advantage plus ก็อย่าลืมติดบัตรไปด้วย

ปล. ถ้าเป็นโรงแรมอื่น ก็โทรถามเพื่อความชัวร์ก่อนนะค่ะ

ปล. เบอร์โทรข้างบนไม่แน่ใจว่าเป็นเบอร์เฉพาะจองของ pullman อย่างเดียวหรือเปล่านะ
แต่เบอร์จองของโรงแรมในเครือ accor คือ 02-2645777
ถามหลายอย่างเลย งง งง งง จ้า

ลืมถามเรื่อง vat กะ service charge ง่ะ
มะกี้โทรไปถามเพิ่มแล้ว มันรวมอยู่ด้วยกันแล้ว ใช้พี่เอจ่ายได้เลย
ไม่ต้องควักเงินสดจ่ายต่างหากจ้า

จองไปเรียบร้อยแล้วด้วย
ตอนจองก็โทรไปจอง ใช้สมาชิก accor จอง (เป็นสมาชิกอยู่ได้ราคาลดอีก 10% )
บอกเค้าก่อนด้วยว่าจะใช้ V AClub จ่าย
ยกเลิกได้ล่วงหน้าก่อนหนึ่งวันไม่เสียค่าใช้จ่าย
ไม่ได้ขอเลขบัตรเครดิตไว้นะ

แก้ไขเมื่อ 27 ต.ค. 52 10:36:30

จากคุณ : SLAKHIN
เขียนเมื่อ : 26 ต.ค. 52 16:45:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com