Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามการเดินทางจากท่ารถทัวร์ ไปที่พัก kantary phuket  

เรากำลังจะไปเที่ยวภูเก็ตอาทิตย์หน้านี้ค่ะ ขอสอบถามเรื่องการเดินทางไปภูเก็ตนะคะ คือเราและสามีไม่เคยไปภูเก็ตมาก่อนเลย ส่วนมากเที่ยวกันเอง ขับรถกันเอง ไกลสุดก็ปราณบุรีค่ะ -*- คราวนี้จะลงใต้ เช็คตั๋วเครื่องบิน low cost ทุกเจ้าแล้ว ทั้งไม่ low cost ก็แล้ว ไม่มีราคาที่พอจะโอเคเลยค่ะ (จองโปรไม่ทันด้วย)

ก็เลยว่าจะนั่งรถทัวร์ VIP ไป แต่ปัญหาคือเราไม่ทราบว่าจะลงรถที่จุดไหนถึงจะใกล้ที่พักมากที่สุด หรือว่าเป็นจุดที่สะดวกในการต่อรถไปที่พักได้ง่ายที่สุด  พอดีว่าเราพักที่ kantary bay หาดพันวาค่ะ คาดว่าน่าจะถึงภูเก็ตประมาณสัก 7 โมงกว่าๆได้ เท่าที่เราเช็คมา ปลายทางจะมีที่

สถานีขนส่งภูเก็ต
อำเภอถลาง
มรภ.ภูเก็ต

ซึ่งเราไม่รู้เลยว่าอยู่ตรงจุดไหนบ้าง แล้วก็ขออนุญาตสอบถามรถเช่าที่เพื่อนๆแนะนำ กับ one day trip ได้ไหมคะ รบกวนหลายเรื่องเลยT_T

ปล.กลัวโดนฟันหัวแบะเลยมาขอความรู้จากเพื่อนๆห้องนี้ ช่วยเราหน่อยนะคะ

แก้ไขเมื่อ 26 ต.ค. 52 17:02:31

จากคุณ : ม่าเหมี่ยวจอมแก่น
เขียนเมื่อ : 26 ต.ค. 52 17:02:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com