Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

•• 6th Floor's Pix •• issue01/09 . . . . . เก็บตก จาก การเดินทางรอบ 9 วัด ใน 1 วัน ณ เมืองกรุงเก่า . . . .  

อิ อิ เด็กผู้ชาย

ร่วม 1 ปีแล้วละมั้งครับ
ที่ผมได้เริ่มจับกล้องถ่ายภาพแบบเป็นเรื่องเป็นราว....

พร้อมๆ กับการท่องเที่ยวไปในต่างถิ่น....
จะว่าไปตอนนี้การเก็บกระเป๋าออกเดินทางเริ่มจะเป็นสิ่งเสพติดมากเข้าไปทุกวัน

สำหรับผมตอนนี้มันเป็นเชื้อเพลิงชั้นดีคอยเพิ่มพลังงานในการดำรงชีวิตและต่อสู้ในสังคมเมือง ที่เต็มไปด้วยความวุ่นวาย และเรื่องราวให้ต้องต่อสู้....

ผมเชื่อว่าเพื่อนสมาชิกใน Blueplanet ส่วนใหญ่ก็เป็นเช่นผม

การถ่ายภาพ ก็เป็นผลต่อเนื่องจากการได้ออกท่องเที่ยวไปในที่ต่างๆ...
"รูปภาพ" น่าจะเป็นสื่อที่สามารถช่วยบันทึกความทรงจำทุกอย่างๆ ที่เราได้พบเจอะ ...ได้เห็น.... ได้สัมผัส  ได้ดีมากที่สุด ทางหนึ่ง

ในแต่ละการเดินทาง... นอกเหนือจากการรีวิวที่พักที่ผมมักจะทำอยู่บ่อยๆ
ก็มักจะมีรูปบางส่วนที่ไม่สามารถจะจัดมาลงในรีวิวที่พักได้ ....

ส่วนใหญ่ออกจะเป็นการถ่ายรูปแบบตามใจฉันสะมาก
… บางคนเห็นแล้วอาจจะบ่นมันถ่ายอะไรของมันมา ....

ไอ้ผมก็อยากจะหันไปบอกว่า .... ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าถ่ายมาทำไม  555+ ซื้อกล้องมาหลายตัง ก็ถ่ายมันเข้าไปเดี๋ยวจะไม่คุ้ม

แล้วก็ไม่ต้องไล่ผมไปตั้งกระทู้ห้องกล้องหรือ Gallery ด้วย ...เพราะไม่ไปครับ 555+
แหม .... ก็สำมะโนครัวอยู่ BP นี่นา

เลยเป็นที่มาของซีรี่ กระทู้  "the Sixth Floor’s Pix"

คือนั่งนึกชื่อเก๋ๆ ตั้งนาน แต่ไม่ออกสักที ....เลยเอามันตรงๆ แบบนี้แหละครับ

อันที่จริง ก็หัดถ่ายรูปได้ไม่นาน ฝึกฝนไปเรื่อยๆ ท่านใดอยากติชมรูปก็ได้นะครับ ...ไม่ว่ากัน ผมน้อมรับทุกความเห็น ชอบยาขมมากกว่า ยาหอม

วันนี้ประเดิมปล่อยมาลองตลาดสัก 10 รูป ก็ไม่รู้จะมีคนติดตามรึเปล่า
แต่ใจกล้าและหน้าด้านพอ  ตราบใดยังมีคนมาลงชื่อ มาเม้นท์

ก็จะพยายามเอามาลงให้บ่อยๆ  เป็นทางเลือกของคนที่เบื่อทู้รีวิวที่พักละกัน

Hope you enjoy it !!

จากคุณ : the Sixth Floor
เขียนเมื่อ : 26 ต.ค. 52 21:21:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com