Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เที่ยวฟูจิซัง แนะนำด้วยครับ  

คือ ผมมีแผนจะไปเที่ยว ฟูจิ ชั้น 5 หุบเขาอะไรสักอย่างนึง ขึ้นกระเช้า กินไข่ดำ ลงเรือโจรสลัด แต่ผมไปเองคนเดียวครับ เดินทางจากโอซาก้า มี JR Pass ครับ ผมจะไปที่นั่น ในวันที่ 8พย. ผมรบกวนสอบถามดังนี้ครับ
1. ผมควรจะออกจากโอซาก้า กี่โมงครับ เพื่อจะเที่ยวให้หมด
2. ต้องนั่ง JR จากโอซาก้าสายไหน ไปลงที่ไหนครับ
3. ผมพักที่ คาวาคูจิโกะ สเตชั่นอินน์ ผมต้องเอาของไปเก็บก่อน หรือ
ฝากของไว้ที่ไหน หรือลุยเที่ยวทั้งที่มีเป้ดีครับ
4. ผมควรซื้อบัตร แบบเหมาอะไรหรือไม่ครับ บัตรแบบเหมา ใช้อะไรได้บ้างครับ ซื้อที่ไหนและราคาเท่าไหร่ครับ ถ้าเที่ยวตามที่ผมต้องการ ซื้อบัตรคุ้มไหมครับ
5. ผมควรเรียงลำดับการเที่ยวอย่างไรดีครับ และ จะไปแต่ละที่ ด้วยรถสายไหนครับ ( ผมพักที่คาวาคูจิโกะ อินน์ ครับ )
6. ตอนเช้า ผมตื่นมา ควรไปไหน แถวๆนั้นอีกไหมครับ เพราะในวันรุ่งขึ้นนั้น ผมจะเดินทาง เข้าโตเกียว ด้วยชินคันเซ็นครับ

ต้องขอรบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

จากคุณ : LL
เขียนเมื่อ : 27 ต.ค. 52 11:57:48 A:58.8.86.15 X: TicketID:234659

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com