Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำ Nikko-Sendai  

รบกวนช่วยดูโปรแกรมให้หน่อยค่ะ ไม่ทราบว่าควรจะแก้ไข ตัดหรือเพิ่มตรงส่วนไหน เป็นมือใหม่อยากไปเที่ยวญี่ปุ่นเอง เคยไปเองกับเพื่อนๆแล้วครั้งหนึ่งแต่ไปเที่ยวกันเองเฉพาะที่โตเกียว คราวนี้อยากเปลี่ยนเมืองบ้าง รบกวนหน่อยนะคะ

ทริป 19-24 พย. ค่ะ

19 วันแรก เดินทางถึง Tokyo แลกตั๋ว JR (JR East Ticket Promotion) แล้วไปเที่ยวนิกโก้เลย
ซื้อ 2 days bus pass: 2,000 Yen และVisitor's Pass :1,000 Yen
เที่ยว Shinkyo Shrine>Rinnoji Temple>Toshogu Shrine>Futarasan Shrine

หากเวลาเหลือ เดินเล่น รอบๆโรงแรม
นอน: Viva Nikko

20 วันที่สอง
ตื่นเช้า Check out เดินทางไป Ryuzu Notaki>Chuzenji Lake>Kegon Waterfall>Nantai Mountain

ที่พัก: ยังไม่มีที่พักสำหรับคืนนี้ อยากนอนออนเซ็น แต่หาดูแล้วส่วนใหญ่ราคาแพง เพื่อนๆ มีแนะนำที่ราคาปานกลางบ้างมั๊ยค่ะ

21 วันที่สาม
ตื่นเช้าวันนี้นั่ง JR ตียาวไป Sendai เลย แต่ยังชั่งใจอยู่ว่าจะเที่ยวที่Sendai ก่อน หรือไปเที่ยว Matsushima 1วันเต็มนอนที่นั่น 1 คืนแล้วค่อยมาเที่ยวในเมืองเซ็นได โดยนั่ง Loople Sendai แบบไหนดีกว่ากันค่ะ

ทีพัก: ยังไม่มี ยังไม่ได้จอง เพราะยังตัดสินใจไม่ได้ว่าควรจะเที่ยวยังไงเลยยังไม่กล้าจอง

22 วันที่สี่
เที่ยวรอบเมืองเซ็นได
คืนนี้ ควรนอนเซ็นได หรือนั่ง JR เข้าโตเกียวแล้วนอนโตเกียวเลยคะ

23 วันที่ห้า
วันนี้อยู่โตเกียวแล้ว อาจซื้อตั๋ว Tokyo 1 Day Open Ticket เที่ยววัดอาซากุสะ>พระราชวัง Imperial หรืออาจจะไปไหว้พระใหญ่ ที่คามากุระ

ที่พัก: Cube Hotel แถว Ueno

24 วันที่หก

ช้อปปิ้งขนมที่อาเมโยโกะ ซื้อขนมกลับบ้าน
เย็นๆก็ขึ้นเครื่องกลับบ้านค่ะ

รบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
ขอบคุณมากค่ะ

แก้ไขเมื่อ 27 ต.ค. 52 19:32:32

จากคุณ : torooh99
เขียนเมื่อ : 27 ต.ค. 52 18:07:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com