Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อ่านรีวิวท่องเที่ยว หาข้อมูลมากๆ แล้วรู้สึกเหมือนถูกสปอยด์ก่อนดูหนัง มีใครรู้สึกเหมือนผมบ้างครับ  

เมื่อก่อนเวลาเดินทางไปเที่ยวไหน ผมจะหาข้อมูลเยอะมากๆครับ เรียกได้ว่าเลิกงานเสร็จก็หาข้อมูลกันเกือบทั้งคืน บรรยากาศนี่คล้ายอาทิตย์สุดท้ายตอนสอบเข้ามหาลัย บอกได้เลยว่าเหนื่อยมาก  

หาที่พักที่ดีที่สุด วิวสวยที่สุด ในราคาที่สมเหตุสมผล  อ่านรีวิวทุกรีวิวที่มีอยู่ วางแผนการเดินทางละเอียดยิบ เส้นทางไหนดีที่สุด ขึ้นรถอะไรต่อรถตรงไหน  ลำดับตารางการเที่ยวแทบจะ ทุกครึ่งชั่วโมงมีโปรแกรมต่อเนื่อง ละเอียดยิบ มีแผนAแผน B เผื่อผิดพลาด ยังกับวางแผนการรบ  ขึ้นเขาลงห้วยตรงไหน กินข้าวร้านไหนอร่อย  เรียกได้ว่าข้อมูลจะหล่นทับตาย ขนาดเวลาเข้าห้องน้ำยังเอาแผนที่ไปนั่งดู      

แต่พอถึงเวลาไปถึงสถานที่จริง ผมกลับรู้สึกว่า เรารู้จักมันเกือบหมดแล้ว ความตื่นเต้นมันก็ยังไม่นะครับ แต่ผมรู้สึกมันหายไปกว่าครึ่งหนึ่งทีเดียว  มันเหมือนเราสปอยด์ตัวเองหมดเรียบร้อยแล้ว ตอนนั้นไปออสเตรียพ่อแม่ผมยังถามเลยว่า ผมเคยมาที่นี่มาก่อนด้วยเหรอทำไมจำทางได้หมด  ก็มันอยู่ในหัวหมดแล้วนี่นา  

เข้ามาแชร์ความรู้สึกน่ะครับ ว่ามีใครเป็นแบบผมบ้าง

ปีนี้เวลาไปเที่ยวผมเลยไม่วางแผนอะไรเท่าไร ยิ่งรีวิวรูปถ่ายนี่ผมแทบจะไม่ดูเลย พยายามหลีกเลี่ยง เลือกประเทศ เลือกเมือง ซื้อตั๋ว แล้วก็ไปตายเอาดาบหน้า ,,,,

จากคุณ : landon
เขียนเมื่อ : 28 ต.ค. 52 10:23:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com