Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

** FAQ : Accor Super Sale ** รวมคำถาม ข้อสงสัย และคำตอบที่นี่กันครับ  

ได้รับข้อเสนอให้รวบรวมคำถามต่างๆ สำหรับผู้ที่ใช้บัตร Accor และผู้ที่กำลังหาห้องในราคา Super Sale ตอนนี้ และเพื่อลดความคับคั่งของกระทู้ใน BluePlanet ที่ตกไวขึ้นๆ ทุกวันๆ ครับ

ออกตัวไว้ก่อนว่าไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรกับ Accor ทั้งสิ้น เป็นแต่ลูกค้าจอมโวยวายอย่างเดียว อิอิ

Q1. Complimentary night ใช้ยังไง
A1. หลังจาก login เข้าในเวปของ accor ที่ http://www.accorhotels-asia.com/advplus/default.aspx แล้ว ด้านขวามือจะมีหัวข้อให้ redeem your free night ครับ

Q2. ได้รับ Confirm Booking แล้ว แต่บัตรเครดิตยังไม่ตัด จะมีปัญหาหรือไม่
A2. ส่วนตัวผมยังไม่เคยเชคว่ามันตัดตรงวันหรือเปล่า แต่ที่ผ่านมา ยังไม่เคยได้นอนฟรีโดยไม่เสียสตางค์ครับ

Q3. Accor Super Sale ทำไมถึงหาราคาถูกไม่ได้ในวันที่ / สถานที่ ที่ต้องการ
A3. ราคาโปรโมชั่น ไม่ได้มีทุกโรงแรม และ ทุกวัน ขึ้นกับทางโรงแรมนั้นๆ เป็นคนกำหนด ลองดูโรงแรมไกล้เคียงด้วย เผื่อมีราคาที่ถูกกว่า

Q4. บัตร A-Club ที่สมัครฟรี พอจองแล้วทำไมได้ราคาไม่เท่ากับ บัตร Accor Advantage Plus
A4. ก็บัตรฟรี ถ้าสิทธิเทียบเท่าสมาชิกที่ต้องจ่ายปีละ 5,200 บาท แล้ว ใครเค้าจะยอมจ่ายหล่ะครับ ^^ แต่บางโรงแรม เช่น All Seasons Naiharn ภูเก็ต นี่ ราคาของ A-club กับ Accor ได้เท่ากันเลย (ทำเอาผมคอแทบหัก เลยต้องไปหักคอ sale ต่อ อิอิ)

Q5. จอง Accor Super Sale เปลี่ยนวันได้มั๊ย
A5. ขึ้นกับ condition booking ที่เลือกครับ ถ้าเลือกพวกราคาแพงๆ แล้วมี icon ที่เขียนว่า Flex+ จะสามารถเปลี่ยนได้  (แล้วจะรีบมาจองทำไมตอนนี้เนี่ย TT) แต่ถ้าเลือกที่ราคาถูกสุด แล้วที่หัวข้อราคาเขียนไว้ว่า Super Sale ก็ต้องทำใจครับ เอามาให้ดูนิดนึงแล้วกัน
    Flex +  : Take off feeling carefree - this rate lets you cancel or change your reservation as you wish. *
    Flex  : Our Flex Rates can be modified and cancelled but conditions apply. Discover all our rates and get the best rate with the most flexibility. *
    Flex -  : Our Flex - Rates cannot be cancelled or modified, but let you book at a very attractive price. *
     * see the terms and conditions of sale for details

Q6. Complimentary night จองไปแล้วแต่ในเวปยังขึ้นว่ายังใช้ได้อยู่ จะทำยังไง
A6. ผมเคยลองจองเล่นๆ แบบให้มันซ้อนกัน มันก็จองได้นะครับ แถม condition ยังยอมให้เรา cancel ได้จนถึง 24 ชม ก่อนเข้าพักอีกตะหาก เพราะฉะนั้น จองๆ ไปก่อน แล้วถ้าไปไม่ได้จริงๆ ค่อยยกเลิกก็ยังได้ครับ ส่วนถ้าจองซ้อน แล้วพักที่แรกไปแล้ว ที่ที่สองจะเป็นยังไง อันนี้ยังไม่เคยลองครับ แต่เดาว่าเค้าคงชาร์จเราที่ best rate -10% มั้ง ยังไงก็กรอกบัตรเครดิตไปแล้ว รอดยากคับ

Q7. จองโปร Super Sale ผ่าน เวป agent อื่นๆ และเอา point มาแลกได้หรือไม่
A7. ส่วนตัวยังไม่เคยลองครับพอดีใช้ พี่ ex ไปแล้ว ใครเหลือๆ รับบริจาค แล้วจะลองใช้ (จริงๆ ) แล้วมาบอกให้ทราบกันครับ อิอิ

Q8. ถ้าไม่มีบัตรเครดิต จองได้มั้ย
A8. อันนี้ไม่ทราบจริงๆ ครับ ว่าจองโดยบัตรอื่นๆ ได้หรือไม่ เพราะในเวปของ Accor จะมีให้เลือกแค่ American Express, Visa, Master เท่านั้น ผ่านทาง VeriSign ครับ

Q9. จองแบบยังจ่ายเงิน ทำได้หรือไม่
A9. ถ้ายังไม่จ่าย จะต้องจองแบบที่เป็น Flex + ซึ่งเหมือนกันเรา book ไว้ก่อน โดยให้ เบอร์บัตรเครดิตเป็นตัวประกัน และยังไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ จนถึง 1 วันก่อนการเดินทาง ถ้าไม่ยกเลิก แต่ไม่ไป จะโดนชาร์จ 1 คืนตามราคาที่จองไว้ (เช่น Flex+ ราคา 3 บาท ก็โดน 3 บาทโดยจ่ายในวันเข้าพัก แต่ไม่ไป ในขณะที่ Flex- 1บาท ก็เสียแค่ 1 บาท ตั้งแต่วันที่จองไปเลย)

ขอตัวไปทำงานก่อนครับ นึกอะไรออก จะมาเพิ่มให้เป็นระยะๆ
ps. ข้อมูลทั้งหมดเป็นความคิดเห็นส่วนบุคคล ไม่สามารถนำไปอ้างอิงกับผู้ใดได้

แก้ไขเมื่อ 28 ต.ค. 52 11:49:23

แก้ไขเมื่อ 28 ต.ค. 52 11:38:07

แก้ไขเมื่อ 28 ต.ค. 52 11:27:57

แก้ไขเมื่อ 28 ต.ค. 52 11:13:28

จากคุณ : กลด
เขียนเมื่อ : 28 ต.ค. 52 11:03:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com