Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมขอรบกวนคุณทนายอ้วนช่วยจัดทริปไป Melbourne ให้ด้วยครับ  

กำหนดการเดินทางของผมเป็นดังนี้ครับ

สืบเนื่องจากโปรของหางแดง การเดินทางจึงค่อนข้างทุลักทุเลในด้านของเวลาครับ เพราะต้องไปเปลี่ยนเครื่องที่ KL
ทริปนี้ไปกันสี่คนพ่อแม่กับลูกอีกสองคน คนเล็ก 11 ขวบ

วันที่ 1  
เดินทางถึง Melbourne Airport เวลา 2330 hrs

วันที่ 2-6 เที่ยวที่ Melbourne

เดินทางกลับคืนวันที่ 6 เวลา 0045 hrs ของวันที่ 7

คำถามเพิ่มเติมครับ
1. วันแรกที่ไปถึง Melbourne Airport มันก็ปาเข้าไปเที่ยงคืนแล้ว ยังไม่รู้จะเอายังไงดี กะนอนมันในสนามบินเค้าจะยอมไหม และปลอดภัยหรือเปล่าครับ หากทำไม่ได้จะมีวิธียังไงที่ประหยัดงบประมาณที่สุดครับ
2. เที่ยวสี่คนไป Great Ocean Road ระหว่างซื้อเดย์ทวัร์กับเช่ารถขับเอง อย่างไหนคุ้มกว่าครับ แล้วเช่ารถขับนี่อันตรายไหมครับ
3. เรื่องการจองโรงแรมนี่ ผมควรจองแต่ตอนนี้เลยไหมครับ
4. การทำวีซ่าควรทำตอนไหนดีครับ
5. มีเวลาห้าวันเต็มใน Melbourne ครับ กะจะเที่ยวเฉพาะที่นี่ที่เดียว เวลาจะเยอะไปไหมครับ หรือว่าควรจะไปที่อื่นด้วย
6. อากาศช่วงนั้น เข้าใจว่าเป็นฤดูหนาว มันหนาวมากไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : koro
เขียนเมื่อ : 28 ต.ค. 52 13:07:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com