Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีรถทัวร์วิ่งจากมะละกาไปLCCT แล้วนะครับ ถ้าซ้ำก็ขออภัยครับ  

พึ่งกลับจากไปเที่ยวมะละกามา ไปซื้อตั๋วกลับกัวลา เห็นป้ายเขียนว่ามีรถจากมะละกาไป LCCT ด้วย ก็เลยมาบอกครับ
เผื่อใครจะเดินทางตรง ไม่เข้าKL ครับ
แต่ถ้าซ้ำก็ขออภัยด้วยครับ

จาก LCCT------------>melaka

Fare (Adult) :  21.90 RM  Fare (Children) :  16.50 RM
Distance :  n/a Duration :  n/a
Departure Terminal :  LCCT Arrival
Terminal :  STESYEN BAS MELAKA CENTRAL
09:30
11:00
17:30
22:00

จาก Melaka------------>LCCT

From :  MELAKA To :  LCCT
Fare (Adult) :  21.90 Fare (Children) :  16.50
Distance :  n/a Duration :  n/a
Departure Terminal :  STESYEN BAS MELAKA CENTRAL Arrival Terminal :  LCCT
00:15
05:00
13:00
15:00

ดูที่เวบของรถได้ตามนี้ครับ
http://www.transnasional.com.my/destination.php?aid=MKZ&bid=LCT&cid=1&x=38&y=6

ผมก็ปากหนักลืมถามว่าใช้เวลาเท่าไรในการเดินทาง และก็ที่ LCCTขายตั๋วบริเวณไหน ฝากคนที่จะไปเที่ยวมะละกาแล้วซื้อตั๋วที่มะละกา เซนทรัลถามให้ด้วยนะครับ

และที่เก็นติ้งก็มีรถทัวร์วิ่งจากเก็นติ้งโดยตรงถึงมะละกาด้วย ราคา 35 RM ใช้เวลาประมาณ 4 ชั่วโมงถึง มีรถวิ่งวันละ 1 รอบ ออกเวลา ประมาณ 15.00 น.เศษครับ
ชือบริษัท LKS707 อยู่แถวบริเวณที่ขายตั๋วข้างโรงแรมFirst world ครับ

เผื่อเป็นประโยชน์ด้วยครับ

แก้ไขเมื่อ 28 ต.ค. 52 22:21:08

จากคุณ : ข้าวดิบ
เขียนเมื่อ : 28 ต.ค. 52 16:23:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com