Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++REVIEW Korea&Taiwan++ DAY5: To the Top of Seoul  

สวัสดีครับเพื่อนๆ พี่น้องชาว BP

ทริปของผมก็เดินทางมาถึงวันที่ห้าแล้ว หลังจากที่เมื่อวานออกไปเที่ยวเมืองซูวอนมา วันนี้ก็เลยเปลี่ยนบรรยากาศกลับมาเที่ยวแต่ในกรุงโซลกันบ้าง (สลับไปสลับมาเพราะกลัวว่าปาป๊า มาม๊า และอาอี๊(พี่สาวของมาม๊า) จะเหนื่อยหรือเบื่อกับการเดินทางไกลๆเสียก่อน)

เริ่มจากตอนเช้าจะพาไปเที่ยวพระราชวังเคียงบกกุง Gyeongbokgung Palace พระราชวังที่ใช้เป็นวังหลวงยาวนานที่สุดในประวัติศาสตร์เกาหลี ต่อจากนั้นจะพาไปขึ้นหอคอย N Seoul Tower หอคอยที่หนุ่มสาวเกาหลีเกี่ยวก้อยกันมาขังพันธะสัญญาใจเอาไว้ ส่วนโปรแกรมช่วงบ่าย ผมจะพาไปเดินสำรวจแหล่งช้อปปิ้ง 2 แหล่งคือตลาดนัมแดมุน Numdaemun กับย่านเมียงดง Myeongdong และปิดท้ายด้วยการ หนีมาม๊าไปฉายเดี่ยว เพราะคืนนี้จะเป็นคืนสุดท้ายที่เกาหลีในทริปนี้แล้ว ไม่ไปคืนนี้ก็ไม่รู้จะไปคืนไหนแล้ว

ถ้าพร้อมแล้วก็ตามผมมาเลยครับ

i เลิฟ sassygirl

ปล. ขอบคุณทุกท่านที่ยังคงติดตามรีวิวอันแสนยาวของผมนะครับ

ปล2. รักคนอ่านทุกคนเลยครับ

แก้ไขเมื่อ 29 ต.ค. 52 00:21:47

แก้ไขเมื่อ 28 ต.ค. 52 22:18:18

จากคุณ : ilovesassygirl
เขียนเมื่อ : 28 ต.ค. 52 11:45:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com