Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำครับจะพาคุณแฟนไปเที่ยวเขาใหญ่ครับ  

ปลายพฤศจิกายนนี้จะพาแฟนไปเที่ยวเขาใหญ่ครับ แต่ไม่เคยไปมาก่อนครับผม อยากจะขอคำแนะนำครับ รบกวนดูตารางแล้วช่วยแนะนำทีนะครับ
ไปกับแฟน 2 คนครับ ขับรถเก๋งเล็กไปครับ งบ 7000 3วัน2คืน ไปแบบประหยัดหน่อยครับ

------วันแรก---------
06.00 น. ออกจาก กทม
08.00 น. ตรงนี้อยากหาไร่ดอกทานตะวันครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ(1)
09.00 น. ออกจากไร่ทานตะวัน
10.00 น.- 11.00 น มีที่ไหนน่าแวะไหมครับ(2)
12.00 น. รับประทานอาหาร แถวมวกเหล็ก
13.00 น. เดินทางไปยังร้าน Primo Posto
14.30 น. ออกจากร้านเดินทางสู่ อช.เขาใหญ่ ตรงนี้ผมกะเอาเต้นท์ไปนอน ผมต้องจองต้องอะไรก่อนหรือเปล่าครับ ต้องซื้ออาหารขึ้นไปมื้อเย็น หรือด้านบนมีครับช่วยแนะนำทีนะครับ ใช้แกสปิคนิคได้ไหมครับ(3)
15.00 น. ถึงที่กางเต้นท์ อันนี้ขอคำแนะนำว่าไปกางที่ไหนที่สงบหน่อยแต่ปลอดภัยครับ(4)
16.00 น. พักผ่อน ทานเข้า เดินเล่นบริเวณนั้น

------วันที่สอง------

วันนี้ช่วงเช้าอาจจะยังอยู่แถวที่พัก ช่วงกลางวัน จะขอคำแนะนำว่าไปไหนดีครับ และหาข้าวเที่ยงที่ไหนดีครับ (5)
แต่อยากจะไปถึงรีสอร์ทที่ชื่อ บ้านภูนรินทร์ ไม่เกิน บ่าย 3 ครับ
ผมจองห้องไว้แล้วครับ

-------วันที่สาม--------
เดินทางกลับครับ
-------------------------------------
สรุปค่าใช้จ่าย บ้านพักคืนที่สอง 2500 ครับ ค่าน้ำมัน 1500 เหลือ 3000 ครับ พอไหมครับ(6)

ช่วยแนะนำเส้นทางด้วยนะครับ พิกัด GPS ด้วยยิ่งดีครับ (7)

อาจจะถามเยอะไปหน่อยนะครับ แต่ขอรบกวนด้วยนะครับ ผม วงเล็กสรุปคำถามเป็นจุดๆไว้ด้วยครับ ขอบคุณมากๆเลยครับ

จากคุณ : JIT
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 52 10:18:16 A:124.121.207.155 X: TicketID:173889

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com