Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนตรวจโปรแกรม ++ ตะลอนมาเก๊า-ฮ่องกง 10 วัน9 คืน ++ ด้วยค่ะ  

รบกวนตรวจโปรแกรม ตะลอนมาเก๊า-ฮ่องกง 10 วัน9 คืน ด้วยค่ะ
เวลาเที่ยวจริงๆ ก็คงเหลือแค่ 9 วันค่ะ เพราะไปถึงมาเก๊าก็ 3 ทุ่ม กว่าจะได้เข้าที่พักคง 4 ทุ่มแล้ว
หลังจากทำการบ้านในพันทิพมาหลายอาทิตย์แล้ว ไปขอแผนที่คู่มือเที่ยวฮ่องกงกับมาเก๊ามาก็แล้ว ลองจัดเองดู ไม่รู้ว่าจะลงตัวแค่ไหน หรือทำได้ตามแผนหรือเปล่า คิดว่า อันไหนไม่ทันก็คงตัดออกค่ะ ไปกับพี่สาว 2 คน เดินเก่งทั้งคู่ค่ะ (คิดว่าน่าจะเดินกันไหว....ล่ะมั้ง) รบกวนตรวจให้ด้วยค่ะ พร้อมกับมีคำถามรบกวนถามด้วยค่ะ

Macau – Hong Kong Dec 4-13, 2009

Fri 4  Day 1 :   ขึ้นหางแดง ออก 17.35 - 21.0 ถึงสนามบินมาเก๊า check in  ที่ San Va Hotel จองไว้แล้วค่ะ 2 คืน

Sat 5 Day 2 :  เช้า     เดินสายมรดกโลก โบสถ์เพญา – วัดอาม่า – ค่ายทหารชามัวร์ – จตุรัสลีเลา – คฤหาสถ์ขุนนางจีน – โบสถ์เซนต์    โจเซฟ – โบสถ์เซนต์ลอเลนซ์ – โบสถ์เซนต์ออกัสติน - โรงละครเปโตรที่ 5 - รีอัลเซนาโด้ – โบสถ์เซนต์โดมินิก – พธ.มาเก๊า – ป้อมเมาท์ฟอร์เทรส
                     เย็น      ถ.แห่งความสุข – เซนาโด้แสควร์ – โบสถ์เซนต์พอล
(วันนี้จะไปเดินถามห้องว่าง แล้วก็จองต่ออีก 2 คืน ที่ Man va ไม่ก็ Kou va)

Sun 6 Day 3 :  เช้า       check out ฝากของไว้ -  ม.โคโลอาน ชิมทาร์ตไข่ – เจ้าแม่กวนอิมสีขาว โคโลอานพาร์ค
                     บ่าย      ม.ไทปา ถ.สายอาหาร  ตลาดนัด Bombeiros sq - โบสถ์แม่พระคาเมล  - 5 house museum
                     เย็น      กลับไปเอาของแล้วก็check in ที่จองไว้(ยังไม่รู้ว่าที่ไหนจะได้) (Q1:)หลังจากนี้จะไปไหนดีค่ะ?..เดินเล่นเซนาโด้ อีกรอบ ?

Mon 7 Day 4: เช้า       ดอกบัวทองคำ – ประภาคารเกีย - Lao Lim Ieoc Park
                     บ่าย      เจ้าแม่กวนอิม Kunlan Tample – ตลาดแดง Red Market -( บาเรียเกต – สวนซุนยัดเซ็น ท่าไม่ทันคงตัดออกไป)
                     มืด        ชมไฟ สะพานแมคโดนัล – มาเก๊า ทาวเวอร์ – เจ้าแม่กวนอิมกลางทะเล – ดอกบัวทองคำ – ฟิชเชอร์แมน วาร์ฟ

Tue 8 Day 5 : เช้า       โบสถ์เซนต์พอล check out – ท่าเรือเฟอรรี่ไปฮ่องกง (Q2:) ควรจะนั่ง First Ferry ใช่ไหมคะ check in ที่ Oi suen guest house                      
                     บ่าย      เดินรูท Monkok East –  Bird – Flower – Goldfish market – Fa Yuen St.
                     เย็น       Ladies market – Sportswear st. – Shanghai st. – Jade st. – Tin Hau Tp. – Tp. st. Night market.

Wed 9 Day 6 :เช้า      10.0 เดินรูท East tsim sha tsui – วันนี้จะเก็บพวกพิพิธภัณฑ์ทั้งหาลย  HK. M.
                     บ่าย      HK Heritage – Clock Tower – HK Culture - HK Space M.
                     เย็น       HK M. Art – 19.00 Avenue of Stars – 20.00 SOL - HK Sc M.- Nathan

Thu 10 Day 7 :เช้า      นั่งรถเมล์ขึ้น– Polin tp. – Wisdom path ขากลับนั่งเคเบิ้ล Nong Ping 360
                      บ่าย      City Gate – เดินเล่น Central – บันไดเลื่อนMid level - ขึ้นตึกชมวิว HSBC, BOC (Q3:) เขาให้ขึ้นฟรีใช่ไหมคะ แล้วช่วงนี้จะมีหมอกเยอะไหมคะ ?
                      เย็น       Replus bay – เจ้าแม่กวนอิม – Stanly Market – The Peak – ลงมานั่งรถรางชมเมือง - ดอกชงโคทองคำ  

Fri 11 Day 8 :  เช้า        Disney land เดินทั้งวันรอดูพลุด้วย – (Q4:) อยากชมไฟถ่ายรูปสะพานซิงหม่าควรจะไปลงยังไงดีคะ ?
                      มืด        (Q5:) ถ้ามีแรงก็จะเดินไปเที่ยวกันต่อ แต่ยังไม่รู้จะไปไหนดี? sham shui po / ดูไฟที่ จัมโบ้คิงดอม ภัตตาคารจีนลอยน้ำยักษ์ / causeway bay อันไหนจะสะดวกกว่ากันค่ะ?

Sat 12 Day 9 : เช้า       วัดหวังต้าเซียน – สวนจีน – วันนางชี - เดินรูท Sha Tin – Che Kung tp.
                       บ่าย      Tsang Tai Uk – HK Heritage M. – Sha Tin Park – Town Hall
                       เย็น       New Town Plaza  - Snoopy World  (Q6:) มืดๆ ยังไม่รู้จะไปไหนต่อดี? ไปหมู่บ้านประมง ดีไหมคะ Lei Yue Mun / Sai Kung town ?

Sun 13 Day 10 :เช้า     check out ฝากของไว้ - ไปเดินรูท Tai Wo – Fu Shin st. – Man Mo tp. – Town Earthgod Shrine – The Town Well – HK railway M.
                        บ่าย      15.0 นั่งเฟอร์รี่ Cotai Jet กลับ Macau – นั่งรถ+ฝากของ Venetian –จองตั๋วดูโชว์ - เดินเล่นVenetain – กลับมาดูโชว์ฟรีที่ City of Dream (Q7:) โชว์มีรอบกี่โมงบ้างคะ
                        เย็น       19.0 นั่งรถฟรีVenetian ไปสนามบิน  21.35 ขึ้นเครื่องบินกลับ กทม.

(Q8:) ตอนนี้เรือเฟอรรี่ข้ามฝาก มีอันไหนมีโปรโมชั่น บ้างไหมคะ
(Q9:) จองตั๋วดิสนีย์ ที่ Dragon Hostel  ถูกที่สุดแล้วใช่ไหมคะ
(Q10:) การเดินทางในฮ่องกง ใช้บัตรแบบ one day pass กับ octopus อันไหนคิดแล้วจะถูกกว่ากันค่ะ เพราะไม่รู้ว่าหนึ่งวันจะเดินทาง เกิน 55 เหรียญไหม แล้วบัตรปลาหมึกก็ไม่คืนมัดจำ  
(Q11:) เห็นว่ามีบัตร macau pass ซื้อแล้วไม่แน่ใจว่าจะใช้ได้คุ้มหรือเปล่าคะ มัดจำตั้ง 30 เหรียญ
(Q12:) Man va และ Kou va ไม่รู้จะมีห้องว่างไหมคะ เพราะถึงจะเป็นวันธรรมดาก็เป็นช่วงท่องเที่ยว

คือว่าอยากเที่ยวเยอะๆ แต่งบมีจำกัดค่ะ เอาไป 15000 ไม่รู้จะพอไหม

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : Dancing in the Moonlight
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 52 11:57:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com