Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนขอคำแนะนำ ญี่ปุ่น คราวนี้ไม่เดียวดาย  

ตอนนี้ยังไม่ได้หาข้อมูลค่ะ พึ่งมีแนวคิดหลังแต่งงานมาได้จะครบปีทำงานเก็บตังค์ก็จะขอไปสวีทฮันนีมูนกะเค้าบ้างเอาช่วงส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีใหม่ ร้านหยุดพอดี หลังจากเคยไปเดียวดายคนเดียวที่ญี่ปุ่นมาแล้วคราวนี้มีคนไปด้วยแล้ว
แฟน : ไปทัวร์ๆ
เรา    : อ่ะเชๆ
แต่พอเปิดดูป้าดๆๆๆ ราคาทัวร์มันคือแพงหลายแท้  เลยว่าจะลองนั่งทำแพลนดูเพื่อจะได้ไปประหยัดขึ้น ซึ่งที่ที่ต้องการจะไปก็มีไม่มากค่ะ แต่อยากให้คุงแฟนประทับใจแล้วสะกิดให้พาไปอีกเด้อ

วางไว้ว่าวันแรกจะไปลงคันไซ โอซาก้า - พาแฟนกระชากวัยไป ยูนิเวอร์แซล สตูดิโอ เจแปน (ซึ่งก็คงแทบหมดวัน) เหลือเวลาก็เก็บตกใกล้ๆ ที่ไหนดีค๊า แล้วปัญหาคือพักที่ไหนดีเรา ราคาแบบไม่แพง

วันที่สอง ฮาโกเน่-ฟูจิ-คาวากูจิโกะ
       สาเหตุอันเนื่องมาจากกระทู้นี้ http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E7938519/E7938519.html
เลยอยากไปพักที่นี้ Sunnide Resort Hotel แพงสักวันอย่างว่าจริงๆ แต่เพื่อได้ลูกมาเป็นของแถม ไม่ต้องไปเสียค่าทำกงกิ๊ฟ 555+ (ออกหื่น)
       ก็ว่าจะล่องเรือตามสูตรสำเร็จ แล้วไงต่อดีก็ยังไม่มีแพลนค่ะ เพื่อรอไปอิ่มกับบรรยากาศ Sunnide Resort

วันที่ 3 เข้าโตเกียว คงพาแฟนเข้าวัดตามทาง ดูที่ช๊อปๆ ซึ่งถ้ามีไฟล์เย็นก็อยากกลับเลยค่ะ แต่ถ้าไม่มีก็ค้างอีกคนก็ได้ไม่เป็นปัญหา

จะว่าไปไปแค่นี้เสียดายค่าตั๋วจริงๆ แต่ก็นะ ดีกว่าไปกับทัวร์ไม๊ค่ะนี้

รบกวนเพื่อนๆ ช่วยแนะนำด้วยนะคะ เช่น ควรซื้อตั๋วรถไฟเหมาๆ แบบไหนไหม พักตรงไหนดี แล้วคำแนะนำจะเอาไปต่อยอดเรื่อยๆ ค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ จุ๊บๆ
ปล. สามีไม่ค่อยจะลุยอ่ะค่ะ

จากคุณ : meitian
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 52 15:55:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com