Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยดู trip planning "บาหลี-บุโรพุทโธ" ให้หน่อยค่ะ  

รบกวนอีกทีนะคะ ช่วยดู trip planning ให้หน่อยค่ะ
ตั้งแต่วันที่ 6-8 Nov09, Trip ที่บาหลี มีดังนี้ค่ะ
- เริ่มเที่ยววันที่ 1 (7Nov): Goa Gajah Temple - Besakih Temple (Mother Temple) - Kintamani -Ulan Danu Batur Temple -TempakSiring (Terta Empul) - Gunung Kawi Temple - ท้ายสุด ไปดูนาขั้นบันไดที่  Tegallalang  

- วันที่ 2 (8 Nov): Taman Ayun Temple - Ulan Danu Bratan Temple - ดูการทำนาขั้นบันไดที่ Jitiluwih สุดท้าย คือ Tanoh Lot ก่อนจะให้คนขับไปส่งที่ Kuta
(กิตติกรรมประกาศ: อันนี้ copy planning มาจากคุณพะยูนอ้วนค่ะ..ขอบคุณนะคะ)
คำถามที่1: schedule แต่ละวันแน่นไปป่ะค่ะ ไม่แน่ใจระยะทางของแต่ละที่ ถ้าไกลกัน ก็มีเวลาแต่ละที่น้อย?

คืนวันที่ 8 ค้างคืนที่กูต้า เพื่อจะไปบุโร ต่อค่ะ : หาเครื่องจากบาหลีไฟล์ทเช้าที่สุดบินไปยอกยาในวันที่ 9Nov09 (ยังไม่ได้จองตั๋ว กะว่าวันที่ไปถึงบาหลีวันที่ 6 Nov แล้วจะเดินหาสายการบินที่จะบินไปยอกยาวันที่ 9Nov09..จะมีไหมนี่?
          แล้วหา taxi เหมาทั้งวันเที่ยวในเมืองยอกยาให้ทั่ว เช่นวังสุลต่าน ฯลฯ  รวมถึงไปปรัมบานันด้วย

คำถามที่ 2 : มีที่ไหนแนะนำให้ไปเที่ยวบ้างค่ะในเมือง, ทราบไหมค่ะถ้าเหมาทั้งวันจนไปส่งที่ Manohara แบบนี้ราคาสักเท่าไหร่, ติดต่อ taxi ที่ไหน ที่สนามบินเลยได้รึป่าว
          แล้วให้เขาไปส่งที่ Manohara  (ค้างคืนที่นี่..จองทาง web ไม่ได้ เลยลองให้ agency ที่รู้จักกันจองให้ แต่แพงหูฉี่ เจอไป 2,300บาท/คืน เศร้าค่ะ) ..เพื่อดูพระอาทิตย์ขึ้นที่บุโรแต่เช้า (10 Nov 09)

คำถามที่ 3:  สายๆ ซัก 10:00 จะเก็บของเหมา taxi หรือรถ bus มีไหมค่ะ? (ถ้ามีรถบัสขึ้นที่ไหน ใช้เวลาเท่าไหร่กว่าจะไปถึงสนามบินยอกยา) เพื่อขึ้นเครื่องกลับมาที่บาหลี (เพราะต้องบินกลับกทม.ที่สนามบินงูราไรห์)..
- สาเหตุที่เลือกเที่ยวในเมืองยอกยากับปรัมบานันก่อน ก่อนจะไปบุโร เพราะตั้งใจว่าถ้าขึ้นเครื่องกลับมาบาหลีได้ในบ่ายของวันที่ 10Nov (แล้วมาพักกูต้าอีกคืน) จะเหมารถไปดูพระอาทิตย์ตกที่ ulu watu กะ Jimbaran Beach ช่วงเย็นค่ะ ก่อนกลับกทม.วันรุ่งขึ้น(11Nov09) ขอคำแนะนำหน่อยนะคะ

จากคุณ : ตุ๊เต๋ง
เขียนเมื่อ : 30 ต.ค. 52 17:09:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com