Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

---------------------ญี่ปุ่นจ๋า....หนังสือน่าอ่าน(แนะนำเฉยๆ ห้ามเข้ามาสั่งซื้อ)------------------  

สวัสดีครับ เพื่อนๆ ผลุบๆโผล่ๆแถวห้องนี้แหละครับ

ตั้งใจว่าจะตั้งกระทู้ซักเรื่องเกี่ยวกับหนังสือท่องเที่ยวญี่ปุ่น

อย่าหาว่าโฆษณาเลยนะครับ   แค่อยากเอามาแชร์

เผื่อว่าเพื่อนๆคนไหนมีหนังสืออื่นๆอยากแนะนำบ้างจะได้เอามาแบ่งกัน

ตอนแรกผมว่าจะโพสกระทู้ต่อเรื่อง  Did you know? ของญี่ปุ่น

ถ้าใครคุ้นๆ หรือไม่คุ้นเลย ก็ลองคลิกลิงค์นี้ดูนะครับ ผมโพสไว้นานแล้วหละ

Did you know? ญี่ปุ่น ในเวทีโลก เรื่องที่แฟนๆญี่ปุ่น(ควร)รู้??

http://topicstock.pantip.com/blueplanet/topicstock/2009/02/E7547959/E7547959.html

อีกกระทู้ Did you know? คุณรู้ไหมรถไฟญี่ปุ่น

http://topicstock.pantip.com/blueplanet/topicstock/2009/02/E7562298/E7562298.html

คลิกไปอ่านแก้เซ็งก่อนนะครับ กำลังรวบรวมข้อมูลอยู่ คงอีกซักวันสองวัน

โปรยไปซักคำถามว่า คุณรู้หรือเปล่าว่า ญี่ปุ่น มีสนามบินในประเทศทั้งหมดกี่สนามบิน?????

ถ้าอดใจไม่ไหวลองหาดูนะครับ แต่ถ้าอยากรอลุ้น รอกระทู้ผมก่อนละกัน (^_^)

มาเข้าเรื่องดีกว่า

อย่างที่รู้ๆกันครับว่าหนังสือเกี่ยวกับญี่ปุ่นออกมาเยอะมากๆ แล้วแต่ละเล่มก็มีข้อเด่นๆต่างกันไป ครั้นจะไปหาอ่านทั้งหมดคงไม่ไหว ถ้าไหวก็อาจจะไม่ได้ไปเที่ยว เอาแต่อ่านหนังสืออยู่ที่บ้านแน่

ผมขออนุญาตแนะนำหนังสือเหล่านี้ให้เพื่อนๆ พร้อมกับข้อเด่นๆแต่ละเล่ม

ส่วนใหญ่(ความจริงเกือบทั้งหมด) เป็นหนังสือต่างประเทศครับ
อย่าพึ่งด่าว่าผมหัวนอกอ่านหนังสือภาษาอังกฤษเท่านั้น
หนังสือภาษาไทย ผมก็อ่านครับ อ่านมาเยอะด้วยตอนเริ่มเที่ยวแรกๆ

ที่เอาหนังสือเหล่านี้มาแนะนำก็เพราะว่า เห็นความโดดเด่นของหนังสือเหล่านี้
เผื่อว่าจะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆ

หนังสือบางเล่มหาซื้อได้ในประเทศไทย แต่บางเล่ม มีขายที่ญี่ปุ่นครับ
วันหลังถ้าเพื่อนๆไปเที่ยวญี่ปุ่น แล้วสนใจหนังสือเหล่านี้ จะได้ไปเสาะหากัน

ย้ำอีกทีว่าผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับหนังสือเหล่านี้เลยนะครับ เพียงแค่ว่าได้อ่านได้ใช้แล้วชอบเลยเอามาเล่าให้ฟังเท่านั้นเอง

แก้ไขเมื่อ 30 ต.ค. 52 20:40:25

จากคุณ : MedicinePath
เขียนเมื่อ : 30 ต.ค. 52 19:52:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com