Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนตรวจการบ้านญี่ปุ่น14วันหัวเดียวกะเทียมลีบหน่อยนะคะ มีคำถามเรื่องพาสคนญี่ปุ่นnikkoและ Magome&Tsumagoด้วยค่ะ  

14วัน เดินทางผู้เดียวเหงาๆ รบกวนขอคำแนะนำหน่อยนะคะ เห็นข้อผิดพลาดมีอะไรชี้แนะ เชิญได้เลยค่ะ
14วัน ซื้อ jr east 3 days กะ ซื้อพาส 4วัน Marugoto nikko Kinugawa Free   พาสนี้สำหรับคนทั่วไปในเวบjapanguideบอกว่าซื้อได้ที่สถานีtobu                                            

คำถามค่ะ
1  Marugoto nikko Kinugawa Free  (พาสคนทั่วไป ญี่ปุ่น+ต่างชาติ) ในjapan guide บอกไว้แบบนี้ ซื้อที่สถานีtobuที่ไหนก็ได้รึคะ
ที่shinjuku  หรือ Ikebukuro จะมีสถานีtobuให้ซื้อมั๊ย รึต้องไปtobu asakusa

ที่จะซื้อพาสนี้เพราะจะไปนอนออนเซน พาสนี้ไปถึง แล้วครอบคลุมรถและรถไฟรอบๆนิกโก้ทั้งหมด ไปน้ำตก และทะเลสาบได้ด้วย
ถ้าไม่ซื้อพาส ไปซื้อตั๋วรถไฟเที่ยวเดียวกลับasakusa+ค่าบัสเที่ยว nikko ไปน้ำตก + ค่ารถไฟ ไปออนเซน อาจจะแพงกว่าค่าพาส
อันนี้รายละเอียด ภาษาญี่ปุ่นค่ะ  http://www.tobu.co.jp/riding/docs_tobu/a01.html

http://www.japan-guide.com/e/e2358_002.html
Points of Sale
The passes for exclusive use by foreigners are available at the Tobu Sightseeing Service Center and the "Tobu Travel" travel agency
in Asakusa Station, Tobu's main station in central Tokyo and at the Tourist Information Center near the Nihonbashi Exit of Tokyo Station.
The other passes can also be bought for use from other Tobu railway stations in the Kanto region.

2 จากmatsumoto ไปเที่ยว Narai รึ   Magome +Tsumago ดีกว่าค่ะ ไม่ค่อยเห็นคนรีวิวเที่ยวnaraiเลย หาในอากู๋ก็เจอแต่นารายพิซซ่าเรีย 555

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยเหลือนะคะ จุ๊บๆ

แก้ไขเมื่อ 30 ต.ค. 52 22:43:13

แก้ไขเมื่อ 30 ต.ค. 52 22:28:25

จากคุณ : Squareback
เขียนเมื่อ : 30 ต.ค. 52 22:23:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com