Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระเตงภรรยาพาทัวร์ญี่ปุ่นDAY3.2:ชมซากุระอีกทีอย่างมีวัฒนธรรมที่นาระ  

สวัสดีครับ เพื่อนสมาชิก กระทู้เก่าตกหายไปหมดแล้ว เพราะผ่านมาเนิ่นนาน
ใครเคยอ่านมาก่อน ต้องขออภัยด้วยครับ เพราะช่วงก่อนยุ่งกับการเลี้ยงลูก
ก็ลูกที่อยู่ในท้องภรรยาผมตอนที่กระเตงกันไปญึ่ปุ่นครั้งนี้นี่แหละครับ ตอนนั้นครรภ์3เดือนเศษ ตอนนี้ก็ออกมาดูโลกแล้ว คงไม่ต้องไปเที่ยวที่ไหนไกลอีกหลายปี แต่ก็ตั้งใจไว้ว่า อีกซัก2ปี รอให้โตอีกนิด คงถึงคราวกระเตงลูกไปญี่ปุ่นอีกทีละครับ ซึ่งคราวนี้หมายตาคิวชูเอาไว้ ยังไงคงต้องขอความกรุณาจากเซียนทั้งหลาย โดยเฉพาะคุณหนุ่มอารมณ์ดีด้วย

กระทู้ก่อน ผมหยุดไว้ในวันที่3ที่นาระ โดยที่ไปกันได้แค่ครึ่งเดียวเอง หลังจากนั้นก็ต้องขอบายไปดังได้ว่ามาแล้ว แต่สัญญากับท่านที่ให้ความกรุณาตามชมและกับตัวเองไว้ว่า จะต้องมาต่อให้จบ
ดังนั้น ก่อนจะว่ากันต่อ ขออนุญาตเท้าความก่อนนิดนึงนะครับ
ผมเองยังชักจะลืมๆว่าโพสอะไรไปแล้วบ้างง่ะ - -"

ภาระกิจพาภรรยาท้อง3เดือนเศษและน้องชาย พ่วงกับเพื่อนๆอีก3 รวม 6 ชีวิต ตะลุยญี่ปุ่นเมื่อเมษายนที่ผ่านมา โดยแบ่งเป็น2ทีมได้แก่ ทีมอัลฟ่าของผม,ภรรยาและน้องชาย กับทีมเบต้าของเพื่อนจอมป่วนของผม
โดยโปรแกรมการเที่ยวรวมทั้งหมด 12 วัน ส่วนทีมเบต้านั้นมาทีหลัง16ชั่วโมง และกลับก่อน รวม7วัน

แก้ไขเมื่อ 01 พ.ย. 52 16:38:09

แก้ไขเมื่อ 31 ต.ค. 52 14:50:30

จากคุณ : อาจารย์โยดา
เขียนเมื่อ : 31 ต.ค. 52 13:56:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com