Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<<<<Review>>>> The Zign Hotel อีกหนึ่งโรงแรมสไตล์โมเดิร์นบนหาดนาเกลือ พัทยา  

รีวิวครั้งนี้ของผมเป็นการเข้าพักที่โรงแรม The Zign พัทยาเมื่อวันที่ 19 กันยายน 2552 วันที่ผมเข้าพักนั้นมีแขกสัมมนาด้วยครับ และแขกค่อนข้างเยอะ การไปพักครั้งนี้ของผมเลยค่อนข้างดูจะวุ่นวายสักหน่อยและไม่ได้รับการบริการที่น่าพอใจเท่าที่ควร แต่ก็ไม่ได้แย่นะครับ ผมเข้าพักในห้องที่มีชื่อว่า Retro Art ชั้น 5 ครับ เป็นห้องฝั่ง City View ครับ

ที่พักที่นี่จะมีสองตึก ผมได้เข้าพักตึก A ผมคิดว่าตึกนี้ส่วน Lobby จะสดใสกว่าตึก Bครับ ที่นี่มีห้องให้เลือก 3 แบบครับ คือแบบ Pop Art แบบ Retro Art และแบบ Pure Art แต่ละชั้นจะมีห้องพักแบบเดียวครับ ส่วนห้องนั้นจะแบ่งเป็น 2 ฝั่งครับ แบบ Sea View และแบบ City View โรงแรมมีเนื้อที่เยอะพอสมควรครับ สามารถเดินลงไปยังหาดได้แต่หาดดูแล้วไม่น่าเล่นน้ำครับ เลยมีสระว่ายน้ำทดแทน สระว่ายน้ำค่อนข้างใหญ่มีทั้งด้านบนและด้านล่าง ส่วนเรื่องอาหารเช้ามีให้เลือกเยอะครับตามสไตล์โรงแรม และรสชาดใช้ได้ทีเดียวเลยครับ ห้องอาหารแม้แขกจะเยอะมากแต่ก็มีการเติมอาหารตลอดเวลาไม่ขาดครับ เอาล่ะครับยังไงลองชมรีวิว The Zign ในมุมมองของผมดูนะครับ

ตึก A ฝั่งที่ผมพักในวันนี้ครับ โรงแรมตั้งอยู่ที่ซอยนาเกลือ 12

จากคุณ : กัปตันลูกชุบ
เขียนเมื่อ : 1 พ.ย. 52 19:19:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com