Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

--------- [ ... color my lonely day...at " N A M I S E O M "...] ---------  

สวัสดีค่ะ คราวนี้จะพาไปเที่ยวแดนกิมจินะคะ
จะพาไปเดินเล่นทอดน่อง ทำตาร้อนผ่าวๆที่เกาะนามิ
อาจสงสัยว่าทำไมต้องตาร้อนผ่าว อาการนี้จะเกิดกับบุคคลที่สถานะโสดเท่านั้นค่ะ
เพราะเกาะนี้เค้าเป็นเกาะที่คู่รักมากระหนุงกระหนิงกันเป็นคู่ๆซะส่วนใหญ่
ถ้าไม่มาเป็นคู่ ก็มาเป็นครอบครัว ดูอบอุ่นน่ารักมากมาย หรือไม่ก็มาเป็นกลุ่มเพื่อนฝูง
สรุปแล้ว เป็นเกาะแห่งความสุขค่ะ มองไปทางไหน ก็เจอแต่รอยยิ้ม แววตาที่เปี่ยมไปด้วยความสุข บางครั้งเราก็ไม่สามารถบรรยายออกมาเป็นคำพูดได้ คงต้องให้ภาพมันบรรยายความรู้สึก และบรรยากาศดีๆที่อบอวลไปทั่วเกาะนามิแห่งนี้

อยากขอขอบคุณข้อมูลดีๆในห้องบลูฯมากๆเลยค่ะ
ถ้าไม่ได้ข้อมูลการเดินทางไปเกาะนามิเองจากที่นี่ ก็อาจจะแย่ได้
เอาเป็นว่าจะขอเล่าเรื่องการเดินทางให้คร่าวๆนะคะ
ถ้ามาจากโซล ให้ขึ้นรถไฟใต้ดินไปสถานี Cheongnyangni ค่ะ จำexitไม่ได้ แต่ก็ไม่ใช่ปัญหาค่ะ ( Metro line1 สายสีน้ำเงินค่ะ)
เราสามารถดูว่าเราจะออกexitไหนดี ได้จากป้ายแผนที่ทางออก ออกมาทาง Cheongnyangni Stationที่ไม่ใช่รถไฟใต้ดินอะค่ะ แหะๆ เริ่มมั่วและ แล้วก็ไปซื้อตั๋วที่เคาท์เตอร์บอกว่า ไป Gapyeong Station
ราคาตั๋ว 3800 วอนต่อเที่ยวค่ะ อ้อ แล้วอย่าลืมขอตารางรถไฟมาด้วยนะคะ เพื่อที่เวลาเราแพลนว่าจะออกจากเกาะนามิกี่โมงดีจะได้ไปทันรถไฟเที่ยวนั้นเที่ยวนี้
เวลาการเดินทางประมาณ 1 ชั่วโมง 20 นาที ตอนที่ไปใช้นาฬิกาจากมือถือตั้งปลุกไว้ เพราะว่าไปคนเดียวเดี๋ยวจะเลยถ้าหลับเพลิน
เก้าอี้ในรถไฟเค้านั่งสบาย ยืดขาได้เต็มที่ แถมเอนเบาะได้เมามันมาก สบายสุดๆค่ะ
พอไปถึงสถานี Gapyeong แล้วนะคะ ก็ไปถามinformation ได้ที่หน้าสถานีเลยว่าไปเกาะนามียังไง แต่ที่สะดวกสุดก็ไปรถtaxiค่ะ ไปหลายคนหารกันก็ประหยัดดี แต่รถคันนึงรับผู้โดยสารได้มากสุด 4 คนนะคะ
ค่าโดยสารไปท่าเรือราคาไม่เกิน 4000วอนค่ะ เมื่อไปถึงแล้วก็ไปซื้อตั๋วไปเกาะนามิ ราคา 8000วอน
ส่วนเดินทางกลับโซล ก็reverseเอาเองนะคะ 5555

เป็นครั้งแรกที่เริ่มต้นได้ยาวมากๆ มีสาระนิดนึงด้วย ประหลาดใจตัวเองอย่างแรงค่ะ อิๆๆ

แก้ไขเมื่อ 01 พ.ย. 52 23:41:15

จากคุณ : แพนเค้กอุ่นๆ
เขียนเมื่อ : 1 พ.ย. 52 22:25:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com