Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทริปยาว ๆ ห้าวันสี่คืนที่แม่กลางหลวง..แม่แจ่ม..ปางอุ๋ง..ปาย (ภาค ๑)  

สวัสดีครับพี่น้องชาว BP ทุกท่าน

ผมห่างหายไปจากการตั้งกระทู้รีวิวการเดินทางของผมใน bp ไปนานพอสมควรเนื่องจากภาระงานที่ค่อนข้างยุ่งนิด ๆ
มีเวลาเที่ยว แต่ไม่มีเวลาทำรีวิว..อิๆๆ
ทริปขึ้นเหนือครั้งนี้ เกิดการความแค้น..เอ้ยไม่ใช่ ๆ..ความหลงไหลในนาขั้นบันไดที่เห็นพี่ ๆ น้อง ๆ ใน bp หลาย
ท่านโพสต์ขึ้นไว้ มันช่างดูสุโค่ยอะไรเยี่ยงนี้  ผมได้แต่หวังไว้ในใจลึก ๆ ว่าสักวันจะต้องขึ้นเหนือปลายฝนต้นหนาวให้ได้

ผมเตรียมการเดินทางครั้งนี้ไว้ล่วงหน้าประมาณสองเดือนกว่า เริ่มด้วยการเขียนจดหมายลาพักร้อนเพียงแค่สองวัน บวกวันหยุด
ยี่สิบสามตุลาฯ แล้วก็เสาร์ - อาทิตย์อีกสองวันรวมเป็นห้าวันครับ
สิ่งสุดท้ายที่ทำคือจองที่พักที่ปางอุ๋งกับศูนย์ศิลปาชีพแม่ฮ่องสอน ประมาณต้นเดือนสิงหาคม เพราะเขาเปิดให้จองต้นเดือนสิงหาคม

(ติดตามการเดินทางของผมในภาค ๒ ตอนจบได้ที่นี่นะครับ
http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E8502862/E8502862.html#53)

แก้ไขเมื่อ 03 พ.ย. 52 09:12:05

จากคุณ : same35
เขียนเมื่อ : วันลอยกระทง 52 07:30:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com