Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

~ ~ เที่ยวจุ๊บเที่ยวจิ๊บ ปี2 ชุดที่ 12.2 เที่ยวดีทำดี ๑๗๗ปี ถนนเก่า เล่าเรื่อง เมืองกาญจน์ ที่ถนนปากแพรก อ.เมือง~ ~  

ต่อเนื่องจากตอนที่แล้วครับ....

หลังจากที่ทีมเราได้ไปที่ช่วยเหลือนกล่าเหยื่อที่ หน่วยฟื้นฟูนกล่าเหยื่อ และชมแมลงที่อุทยานแมลงเฉลิมพระเกียรติแล้ว
http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E8498440/E8498440.html

พวกเราก็ได้ออกเดินทางต่อไปยัง อ.เมือง จังหวัดกาญจนบุรี..
จังหวัดที่อาจจะยังไม่เป็นที่รู้จักในวงการท่องเที่ยวของใครหลายๆคน
เพราะส่วนมากจะได้ยินชื่อจังหวัดนี้ในพยากรณ์อากาศว่าเป็นจังหวัดที่ร้อนที่สุดในประเทศไทยเสมอๆ

แต่จะขอบอกว่าจังหวัดกาญจนบุรีแห่งนี้ หลังจากที่ผมได้ไปสังผัสมาแล้ว..
กลับเป็นจังหวัดที่ผมได้กลับไปบ่อยน่าดูครับ
ซึ่งสำหรับปีนี้ก็เป็นครั้งที่ 4 ในรอบ 3 เดือนแล้วสำหรับผม

จริงๆแล้วทริปนี้ที่ไปมีความกดดันพอสมควรในเรื่องการถ่ายภาพ
เพราะไปถ่าย นก (กระทู้ก่อน) และถ่ายถนนคนเดินซึ่งเป็นแนว Life ซึ่งไม่ใช่ของถนัดเลยครับ
แต่ก็พยายามเต็มที่เพื่อเอาภาพมาฝากทุกท่านครับ..
ดีไม่ดีอย่างไรติชมกันได้เต็มที่นะครับ

พอดีกระทู้ด๋อยนะครับ อาจจะอ่านลำบากหน่อยนะครับ
ด้วยคำแนะนะของ Pogghi ตอนนี้ผมส่งคำร้องขอแก้ไขกระทุด๋อยไปแระ อิอิ
คิดว่าวันสองวันกระทู้จะกลับมาปกติได้ครับ อิอิ

ปล. ไว้กระทู้กลับเป็นปกติแล้วจะมาไล่ขอบคุณ และพูดคุยกับทุกท่านอีกครั้งนะครับ wink

แก้ไขเมื่อ 05 พ.ย. 52 17:09:12

แก้ไขเมื่อ 03 พ.ย. 52 18:37:54

แก้ไขเมื่อ 03 พ.ย. 52 18:19:40

แก้ไขเมื่อ 03 พ.ย. 52 15:31:00

จากคุณ : เอ๋อ้อย
เขียนเมื่อ : 3 พ.ย. 52 15:30:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com