Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

RevieW>>> ฟาวน์เท่นทรี รีสอร์ท ปากช่อง  

มาแล้วจ้า หลังจากซื้อแพคเก็จทัวร์ในงาน ททท. มาในราคา 799 บาท
ซื้อครบ 4 ใบได้ห้องพักฟรี (ห้องคาวบอย) พร้อมอาหารเช้า

มีกิจกรรมเช่น  ขับรถเอทีวี >>> สนามที่ขับเล็ก แป๊บเดียวก็หมดรอบแล้ว
ขับโกคาร์ท >>> สนามที่ขับเล็กเช่นเดียวกันค่ะ ขับๆแป๊บเดียวก็หมดรอบแล้ว
ยิงธนู>>> ดูดีค่ะ แต่หนักไปหน่อย เป้าเก่าๆ
ยิงปืน>>> สภาพปืนก็ใกล้พังค่ะ ยิงไปเชือกก็ขาด
เกมส์โซน>>> ก็เป็นเหมือนงานวัดค่ะ ปาลูกโป่ง ยิงปืน ปาให้แตกยากกว่างานวัดอีก ช่องมันห่างๆ
ฐานน้ำพจญภัย >>> ก็สนุกดีค่ะ อันนี้เล่นหลายรอบหน่อย แต่น้ำในสระนี่เขียวๆ แต่ไม่คันค่อยยังชั่วค่ะ
เพนท์บอล >>> ชุดที่ให้ใส่ก็เก่าๆหน่อยค่ะ เหมือนไม่ค่อยได้ซัก สนามเล็กมากเลยค่ะ ถ้าใหญ่จะสนุกกว่านี้มากมากค่ะ ใช้ได้ค่ะ
จักรยานภูเขา >>> ก็คือมองครั้งแรกตกใจค่ะ นี่คือเสือภูเขา หรืออารายว๊า
ท้ายสุดมันก็คือจักรยานปกติทั่วๆไปแหละค่ะ แบบจะพังแหล่ ไม่พังแหล่ เบรกก็พัง ที่ถีบ ก็ไม่ค่อยดี ขี่แล้วเซ็ง เดินเอายังดีกว่า
จักรยานน้ำ >>> อันนี้ไม่ได้เล่นค่ะ มันก็คือเรือถีบนั่นเอง เปลี่ยนไปเล่นอย่างอื่นแทน เรานำคูปองส่วนนี้ไปแลกเล่นอย่างอื่นได้ค่ะ
ซูเปอร์บอล >>> อันนี้สนุกดีค่ะ แต่เล่นแป๊บเดียวก็เหนื่อยและ อิอิ

สภาพรีสอร์ทโดยรวมก็ดีค่ะ ร่มรื่นดี แต่เงียบๆคน น้อยมากๆ แต่เราอาจจะไปวันธรรมดาก็ได้

พนักงานก็ เร่งๆนิดนึงค่ะเวลาเราจะเล่นๆอะไร เล่ยฐานน้ำพี่แกก็ให้รีบๆเพราะบ่นร้อน เรานี่เซ็งเลย  แต่พอไปขับรถเอทีวี เราไป 3คน แต่บัตรได้รถ 2 คัน เค้าก็แถมให้คันนึง ถือว่าเจ๊ากันไปและกันค่ะ

ร้านอาหารที่นั่น ไม่ได้ทานน่ะค่ะ ไม่รู้ตรงไหนรู้แต่ว่าปิดเงียบไปหมดเลย ดูมืดๆไปหมดเลย

เอาหล่ะค่ะ พล่ามมาเยอะและ ไปดูกันเลยดีกว่าค่ะ

แก้ไขเมื่อ 03 พ.ย. 52 22:12:31

จากคุณ : seanz
เขียนเมื่อ : 3 พ.ย. 52 21:50:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com