Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

---+RevieW+--- dOinG nOthinG #1 @ “AANA Resort & Spa” & “The Dewa”  

สวัสดีครับเพื่อนๆ ชาว BP ทุกท่าน ช่วงเดือนตุลาคมที่ผ่านมา ผมได้มีโอกาสเดินทางไปพักผ่อนที่เกาะช้างเป็นเวลาประมาณ 10 วัน ได้เข้าพัก Resort ทั้งหมด 5 Resort ก็คือ The Dewa, AANA, Barali ที่หาดคลองพร้าว , Koh Chang Kacha ที่หาดทรายขาว และ Bhumiyama ที่หาดใบลาน (Lonely Beach)

เป้าหมายครั้งนี้คือการไปพักผ่อนอย่างแท้จริง เพราะวันๆ แทบจะไม่ได้ทำอะไร ขอแค่ได้พักในรีสอร์ทสวยๆ อ่านหนังสือดีๆ ซักเล่ม นอนเล่นรับลมทะเลเย็นๆ และอากาศบริสุทธิ์ เรียกได้ว่าถึงผมจะ Doing Nothing แต่ก็เป็นช่วงเวลาที่ผมผ่อนคลาย หลีกหนีความวุ่นวายจากโลกภายนอก ทำให้ผมมีความสุขกับการมาพักผ่อนครั้งนี้มากๆ ครับ smile

เนื่องจากว่า Trip นี้เป็น Trip ที่ผมค่อนข้างจะขี้เกียจเอามากๆ เลยทำให้รายละเอียดที่พักอาจจะไม่ค่อยครบเท่าไหร่ บางจุดอาจจะไม่ได้ถ่ายรูปมา เอาเป็นว่าถ้าใครอยากทราบรายละเอียดตรงไหนเพิ่มเติมก็ถามมาได้นะครับ ผมใช้เวลาอยู่ใน Resort ค่อนข้างเยอะ คงจะพอตอบคำถามได้ครับ

ขอเปิดกระทู้ด้วยรูปพระอาทิตย์ตกที่เกาะช้างครับ เป็นหนึ่งในไม่กี่วันที่ได้เห็น เพราะส่วนใหญ่แล้วฝนจะตก ฟ้าปิดเกือบตลอดครับ

จากคุณ : Scuderia
เขียนเมื่อ : 4 พ.ย. 52 19:04:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com