Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โดยอีกแล้ว แท็กซี่ไร้มารยาท สุวรรณภูมิ  

ผมเพิ่งกลับมาจากปักกิ่งเมื่อสักครู่
คิดว่าจะกลับแท็กซี่ชั้น 1 เนื่องจาก คิดว่าหากลืมสินทรัพย์ไว้บนรถแล้วจะปลอดภัย

ผมจึงมานั่งแท็กซี่ เผอิญได้นั่งแท็กซี่ทะเบียน ทร 5747 ชื่อ นายชูชัย โตประทีป
เมื่อผมได้นั่งรถ คนขับรถถามผมว่า "ไปเส้นไหน"
ผมบอก "ร่มเกล้า"
คนขับ "ร่มเกล้าไหน"
ผม "ร่มเกล้า สวนหลวง"
คนขับ "สวนหลวงไหน สวนหลวง ร.9 หรือเปล่า"
ผม "ใช่แล้วครับ"
จากนั้นคนขับก้อถามอีก สองสามที่ ว่าไปทางโน้นทางนี้หรือเปล่า
แต่ผมตอบว่า "ผมไม่ทราบ"
เนื่องจากผมเป็นคนเชียงใหม่ ไม่ทราบว่าไปทางไหน
จากนั้นคนขับก็ ขับรถฉวัดเฉวียน ไปมา แซงทางโค้ง
ด่าตำรวจที่ตั้งด่านด้วยคำหยาบคาย
ด่ารถคันข้างหน้าด้วยคำหยาบคาย และบีบแตรไล่รถคันข้างหน้า
และเื่มื่อเข้ามาในซอย ยังเปิดไฟสูงใส่มอเตอร์ไซด์ที่ขับอยู่ในซอยด้วย

ผมมาถึงที่อพาร์ทเม้นท์แบบเมารถ ประมาณว่าไปอำเภอปายแม่ฮ่องสอน
ลองคิดดูว่าคนขับจะขับได้สุดยอดขนาดไหน

เรื่องนี้ไม่ได้โกรธอะไรคนขับนะครับ แค่อยากเตือนภัยผู้โดยสาร
แต่ก็คงหลีกเลี่ยงอะไรไม่ได้มาก เพราะผู้โดยสารไม่มีสิทธิ์เลือกแท็กซี่

เรื่องนี้ผมคิดว่าคงเป็นปัญหาโลกแตกคงแก้ไขไม่ได้  
คงได้แค่เล่าสู่กันฟัง

จากคุณ : Little Mar
เขียนเมื่อ : 10 พ.ย. 52 23:12:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com