Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไปไต้หวัน กลับมาแล้ว  

ก่อนอื่นเลยขอขอบคุณท่านปรมาจารย์เหล่านี้ก่อนนะครับ
ตงเหลงฉ่า  ilovesassygirl  sueko  superza  joei**  cartoonมหาสนุก
jeabbh  bcc155  ศักรินทร์ดาวร้าย  เจ้าหนูฮาตะ  dutches_tw  นู๋มินมิน
(ต้องขออภัยด้วยนะครับ ถ้าลืมบุคคลบางท่าน)

ผมลอกการบ้านมาใช้ แต่ไปไม่หมดมีเวลาแค่ 3 วันเศษๆ  แฟนก็เดินไม่ค่อยไหว  (ยกเว้นช๊อปปิ้ง) ดูรูปเลยนะครับ ความจริงมีเยอะแต่มีรูปแฟนเป็นส่วนใหญ่ เลยไม่กล้าเอามาลง     และ มีอยู่รูปนึงจะตั้งเป็นคำถามเอาไว้แจกซิมที่ใช้โทรกลับกรุงเทพฯ นาทีละ 2.80NT เหลือ 60กว่าNT โทรได้ประมาณ20กว่านาที ก็ OKนะ  (ปรมาจารย์อย่าแย่งเด็กนะ อิอิ ล้อเล่น)

ปล. *****เกือบลืม   ขอชมคนไต้หวันว่าเป็นคนที่มีน้ำใจมากที่สุดในโลก
ไม่ได้เวอร์นะ  ตั้งแต่เด็กวัยรุ่นยันแก่เลย ถามทางเค้านะ  พูดกันก็ไม่ค่อยรู้เรื่อง  พวกท่านพยายามอย่างมากเลย บางคนวิ่งหาให้เลย วิ่งไปถามกันต่อ
ถามเรื่องรถเมล์ แกพามารอเลย บางคนวิ่งลงสถานีรถไฟใต้ดินหาให้
เราหาโรงแรมไม่เจอ ก็เลยกดโทรศัพท์ไปที่โรงแรมแล้วให้คุยกับวัยรุ่นแถวที่เราหลง แกคุยโทรศัพท์กับทางโรงแรมไปพาเราเดินไปหาจนเจอ
นับถือ นับถือ

แก้ไขเมื่อ 13 พ.ย. 52 12:37:48

จากคุณ : cccrong
เขียนเมื่อ : 13 พ.ย. 52 12:34:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com