Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พ่อใหญ่ทุยดิจิตอล เตรียมแปลงร่าง!!!  

ผมได้รับอีเมล์แจ้งความคืบหน้าของ พ่อใหญ่ทุยดิจิตอล 747-8 ล่าสุด ก็เลยเอามาฝาก เป็นอีเมล์จาก Randy Tinseth ซึ่งเป็นรองประธานฝ่ายการตลาดและสื่อสารองค์กรส่วนงานเครื่องบินพาณิชย์ของ โบอิ้ง ครับ ขออกตัวก่อนว่า ผมไม่ได้ยิ่งใหญ่ อวดเบ่งอะไร คือผมเป็นสื่อมวลชนอยู่ที่โน่น แรนดี ก็มีอีเมล์ผมเหมือนกับสื่อคนอื่นๆ พอมีความคืบหน้าอะไรก็จะส่งข่าว ส่งเรื่องราวมาให้ ช่วยกระจายข่าว ประชาสัมพันธ์ แค่นั้นนะครับ ไม่ได้มีอะไรที่เกินหน้าคนอื่นๆ

ซึ่งก็เช่นเดียวกับ บ.ผู้ผลิตเจ้าอื่นๆ ก็เหมือนกัน

คราวนี้ แรนดี ส่งภาพและความเคลื่อนไหวล่าสุดของทั้ง 747-8 และ 787 มาให้ผมก็เลยขอนำมาแชร์ให้ทุกท่านได้ทราบกัน

ตอนนี้ พ่อใหญ่ทุยลำแรกซึ่งเป็น Freighter ได้ประกอบร่างเสร็จเรียบร้อยแล้วครับ เป็นเครื่องของ Cargolux ของประเทศลักเซมเบอร์ก ไปดู พ่อใหญ่ทุยเสนอหน้า จาก hangar 40-02 ซึ่งเป็น assembly line ครับ

จากคุณ : เด็กคน
เขียนเมื่อ : 15 พ.ย. 52 10:54:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com