Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามวิธีดำน้ำตื้น (สาวๆ)  

อยากทราบว่าสาวๆ ที่ผมยาว เวลาดำน้ำตื้น (snorkel)
มีปัญหาเรื่องผม บ้างหรือเปล่าคะ
คือว่าเรารำคาญมากๆ ขนาดรัดผมแล้ว มันก็ยังมีปรอยๆผม คือบางทีตัดสไลด์ มันก็จะยาวบ้าง สั้นบ้าง รัดไม่หมด มันก็จะหลุดทำให้รำคาญมากเวลาดำน้ำ บ้างผมก็เข้ามาในแว่น เป็นอุปสรรค์ในการดำน้ำมาก แล้วแว่นก็ค่อนข้างรัด ยิ่งหนีบผมนะ กว่าจะเอาออก จัดระเบียบได้ ยิ่งผมเปียกน้ำแล้ว จะแกะหนังยางมารวบและรัดใหม่ โอ้โห อย่างเจ็บ ผมหลุดเป็นกระจุก

เราเคยเอาหมวกคลุมว่ายน้ำมาใส่นะ ก็ไม่ได้ผลอีก พวกสวมหมวกเสร็จ พอจะใส่หน้ากาก มันก็ดันหมวกหลุดออกมาอยู่ดี หรือบางทีพอจะทำได้แล้ว พอกระโดดลงน้ำตูมมม แป๋ว หมวกหลุดค๊า ดีนะคว้าหมวกไว้ทัน

เพื่อนๆ มีวิธีไหนกันบ้างคะ

หรือว่าต้องทำใจอย่างเดียว

อย่าบอกนะว่าให้โกรนผม

จากคุณ : ทะเลไม่มีคลื่น
เขียนเมื่อ : 16 พ.ย. 52 11:01:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com