Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แบกเป้ เที่ยวลาวเหนือคนเดียวครับ <3>ภาคจบครับ งอย น้ำอู กลับบ้าน{แตกประเด็นจาก E8562401}  

สวัสดีครับ ช่วงนี้เป็นรีวิวช่วงที่ 3 ของการเดินทางนะครับ เป็นช่วงที่ออกเดินทางโดยมีแปลนไว้ว่าจะไปนอนที่งอยก่อน 1 คืนแล้วจะออกไปทางซัมเหนือ ลงไปดูทุ่งไหหิน แล้วเข้าวังเวียง ต่อเวียงจัน ครับ แต่ ชีวิตมันไม่แน่นอนครับ ไปคนเดียวซะอย่างแผนการเปลี่ยนได้ตลอดเวลาครับ

รายละเอียดรวมๆตอนนี้

วันที่ 30 กันยา ทำงานวันสุดท้าย ขับรถเข้ากรุงไปรับ Zune HD กลับมาใส่หนัง เพลง
วันที่  1 ตุลา เก็บของใส่กระเป๋า บ๊ายบายพ่อแม่ นั่งรถต้เข้าหมอชิต ขึ้นรถนอนไปเชียงของ
วันที่  2 ตุลา ถึงเชียงของ ข้ามมาลาว ขึ้นเรือช้า นอนปากแบ่ง
วันที่  3 ตุลา ตื่นมานั่งเรือเข้าหลวงพระบาง ถึงเย็น หาที่นอน เดินเล่น
วันที่  4-6 ตุลา เที่ยวเมือง เที่ยววัด กินเฝอ เที่ยวน้ำตก ลอยกระทง ฯลฯ
วันที่  7 ตุลา ออกจากหลวงพระบางไปงอยครับ

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ตอนเช้าของวันนี้ตื่นไม่สายมากนักเพราะต้องเตรียมตัวเดินทางไปงอยครับ ตื่นมาหาเฝอเจ้าประจำก่อนเลยครับ แล้วก็กลับไปนอนอาบน้ำ เตรียมตัวเดินทางครับ ทางเกสเฮ้าส์เค้ามีบริการโทรเรียกรถตู้มารับไปส่งท่ารถอยู่แล้วครับ ไปถึงท่ารถก็รอจนรถเต็มละครับถึงจะออก แต่ก็ขับไปเรื่อยๆสบายๆแบบที่คุณส้มว่าละครับ มีจอดตลาดเหมือนกันด้วย แต่ไม่นานครับ รถก็ขับไปเรื่อยๆ ไม่มีแอร์ครับ มีจอดให้ยิงกระต่ายข้างทางด้วย พวกแหม่มก็ยืนนิ่งๆอยู่ข้างรถ พวกผู้ชายก็ไปหามุมกันตามสบายครับ ในรถมีไทย จีน ฝรั่งเศส ลาว ฯลฯ ครับ แต่รถลาวนี่ขับเสียวได้ใจจริงๆ ผมว่าสูสีกับบาหลีเลยนะครับ

จากคุณ : z30far
เขียนเมื่อ : 19 พ.ย. 52 12:53:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com