Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แบ่งปันประสบการณ์แย่ๆ วิลล่าเขาแผงม้า  

ไม่อยากให้คนอื่นต้องเสียความรู้สึก และเสียดายเงินเหมือนเรา  เข้าเรื่องเลยนะคะ  เรามีโอกาสได้ไปพักที่นี่เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาค่ะ หลังจากหาข้อมูลในห้องนี้อยู่หลายวัน ตอนแรกก็ช่างใจอยู่นานค่ะ เพราะราคาไม่ใช่น้อยๆ คืนละ 7,000 บาท แต่ก็คิดว่าพาครอบครัวไปพักผ่อนทั้งทีก็อยากจะให้ไปพักที่ดีๆ คิดว่าราคาน่าจะเป็นตัวบ่งบอกถึงคุณภาพ แต่ไม่ใช่เลยค่ะ

ห้องที่เราพักชื่อ Villa Daniel เป็นห้องพักแบบ 2 ห้องนอนค่ะ พอ Check in เสร็จก็มีรถกอล์ฟขับนำทางไปที่พัก ซึ่งรถกอล์ฟขับพาออกไปนอก resort ค่ะ แล้วไปขึ้นอีกทางข้างๆ งงเลยค่ะ ใจก็ยังคิดว่าคงจะอยูส่วน Private มากๆ ที่ไหนได้พอไปถึง ลักษณะเหมือนอยู่นอก resortเลยค่ะ อธิบายไม่ถูกค่ะ คงจะมาสร้างเพิ่มเติมทีหลัง  วิวที่เห็นจากห้องคือ หลังคาบ้านคนแถวนั้น กับต้นไม้  (วิวแบบนี้ไม่ต้องขับรถมาไกลขนาดนี้ก็ได้ค่ะ)  ไม่มีวิวสวยๆสบายตาแม้แต่มุมเดียว

ทั้งหมดก็ยังไม่เลวร้ายเท่าเสียงที่ต้อนรับเราเมื่อไปถึงค่ะ เสียงก่อสร้าง Villa อีกหลังนึงที่อยู่ติดกัน (ติดกันมากๆ)  เสียงสว่านเจาะบ้านน่ะค่ะ นึกออกไหมคะ  พอถามก็บอกว่ามีแขกพักแล้วเดี๋ยวก็หยุด  เก็บของเสร็จก็ยังไม่หยุดเจาะค่ะ  โทรไปแจ้งก็บอกว่าจะดูให้ เงียบไปพักเดียวก็เจาะใหม่ค่ะ โทรอยู่ 2-3 รอบ ได้ยินคนคุมงานพูดว่าเจาะไปเลยด้วย เราเลยเลิกโทร นี่ถ้าไม่ติดว่ามีลูกเล็กไปด้วย คงไม่อยู่มันแล้วค่ะ  คงไม่ต้องบรรยายนะคะว่าได้พักผ่อนแบบไหน  วิวไม่มี  ความเป็นส่วนตัวไม่มี ความสงบทั้งทางภาพและเสียงไม่มี  โอโซนแถมฝุ่นเจาะผนัง  กับราคาคืนละ 7,000 บาท  หวังว่าประสบการณ์ของเราจะช่วยคนอื่นไม่ให้โดนแบบเราได้นะคะ

แก้ไขเมื่อ 22 พ.ย. 52 12:21:44

จากคุณ : namfonka
เขียนเมื่อ : 22 พ.ย. 52 12:18:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com