Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สำหรับคนบินเดี่ยว เที่ยวคนเดียว ช่วยเชิญทางนี้หน่อยค่ะ  

ไปเที่ยวคนเดียวครั้งแรกเลยในชีวิต และเป็นการนอนในที่โล่งครั้งแรกในชีวิตเหมือนกัน คิดว่าสนุกก้อสนุกนะ คิดว่ากลัวก้อกลัวเหมือนกันเช่นว่า
เราไปอาบนำหรือไปฉ่อง ใครจะดูกระเป่าให้ตรูฟะ
จะมีใครมาปล้ำ เราไหม ,ใช้ส่วนที่ฟุ้งซ่านที่สุดคิดนะนี่,
แบกของปวดหลัง
มอไซค์เสียกลางทางทำไงวะ
จะโดนหลอกเอาเปรียบรึเปล่าเนี่ยะ
เขาจะว่าเราแปลกไหมเนี่ยะ ญมาเที่ยวคนเดียว
แม่จะจับได้ป่าวว่าเรามาคนเดียว, แต่เราบอกน้องไว้แล้วนะเผื่อฉุกเฉิน
จะเจอผีไหม
และอื่นๆๆๆๆๆๆๆๆอีกมากมาย
ฉะนั้นเพื่อขจัดความกลัวจึงขอศึกษาประสบการณ์จะนักบินเดี่ยว เที่ยวไม่ง้อใคร ช่วยเล่าทฤษฎีการเอาตัวรอดต่างๆ  ขำ ไม่ขำ สยองขวัญ หรือบู้แหลกก้อได้ พอให้หายฟุ้งซ่านที่เถอะค่ะ

พูดมาก้อนะเหมือนมีแต่ข้อไม่ดี งั้นเรามาดูข้อดีบ้าง
เจอเพื่อนใหม่
ทำอะไรก้อไม่ต้องสร้างภาพมาก อยู่คนเดียวสร้างให้ใครดู
คุมงบได้ ตามใจเรา
อยากไปไหนไปเล้ย
ลุ้น ตุ้มๆต่อมๆ หลงไม่หลง
พิสูจน์ใจว่าข้าก้อหนึ่งในใต้หล้านะเฟ้ย
มีโอกาสเล่น mv ได้ทุกเวลา
อาจเจอเนื้อคู่ที่หามานาน......มาก......
และอื่นๆๆๆๆๆ

แก้ไขเมื่อ 23 พ.ย. 52 23:46:50

แก้ไขเมื่อ 23 พ.ย. 52 23:45:57

จากคุณ : เดชคุณด้วน
เขียนเมื่อ : 23 พ.ย. 52 23:44:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com