Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[review]...ครั้งหนึ่งในชีวิต เราก็ไปมาแล้วนะ รีสอร์ทในฝัน ภูผาและลำธาร ...  

นี่เป็นกระทู้ต่อยอดจากกระทู้ที่ พาไปชมกุ้ยหลินเมืองไทยที่เขื่อนเชียวหลานแล้วตบท้ายด้วยนอนแพสายชล ทามกลางธรรมชาติและสายหมอก
http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E8561643/E8561643.html - กระทู้เดิมนะค่ะ

-----------------------------------------------------------------------------

พอเราเดินทางมาถึงรีสอร์ท โอ้ ความคิดแรก " ในที่สุดเราก็มาถึงแล้ว รีสอร์ทในฝัน " เห็นไม่มีพนักงานใดๆตรงที่จอดรถก็เลย
ขนกระเป๋ากันลงมาเลย เพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลา สักพักก็รอเช็คอิน ระหว่างเช็คก็เดินดูรอบๆ แบบว่า สวยจังเลย ดีใจที่ได้มานอนที่นี่
แต่ปรากฏว่า พอหันกลับมาที่lobby ดันไปเจอซาตานค่ะ

(ทุกคำพูดของพนักงานที่นี่ทุกคน จะห้วนๆ ไม่ค่อยอ่อนโยนเท่าไร แต่พอเข้าใจได้ว่า สำเนียงใต้ คนใต้จะออกเสียงทำนองนี้ ก็okค่ะ)
ซาตาน : พักห้องข้างบนหรือข้างล่างค่ะ
มนุษย์(อย่างเราๆ) : พักข้างล่างค่ะ (เนื่องจากข้างบนมันเต็ม T-T )
ซาตาน : อ้าว... แล้วเอากระเป๋าลงมาทำไมกัน ต้องขับรถลงไปข้างล่างนู้น เอ๊ะ ไม่ถามก่อนเลย
มนุษย์ : ..... (ยิ้ม แหย้ๆ)

คือ ได้ข่าวว่า ไม่ได้เป็นเพื่อนกันมาแต่ปางก่อน แต่เป็น พนักงาน กับ ลูกค้านะค่ะ ถ้าจะกวนติ.... ช่วยไปกวนกับคนอื่นค่ะ รู้สึกว่ามันไม่เหมาะสม
แล้วถ้าคนที่พักข้างล่างต้องนำกระเป๋าลงไปอีกที ก็น่าจะมีพนักงานบอกตั้งแต่ลงจากรถแล้วค่ะ เพราะเท่าที่เห็น ก็ถือลงมากันหมดแล้ว -"-

จริงๆแล้วมีหลายเหตการณ์ ที่ทำให้พนักงานหญิงคนนั้น มีฉายาว่า ซาตาน เดี๋ยวจะเล่าไปเรื่อยๆตามรูปละกันนะค่ะ อันนี้เรียกน้ำย่อยไปก่อน ค่ะ ^^

*** มีเพิ่มเติมที่ #104 นะค่ะ เรื่องอาหารเช้า ^^

แก้ไขเมื่อ 24 พ.ย. 52 14:26:26

แก้ไขเมื่อ 24 พ.ย. 52 13:41:57

จากคุณ : หนูกังหันลมกับน้องใบพัด
เขียนเมื่อ : 24 พ.ย. 52 09:13:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com