Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

****** Light rain in Taiwan ****** >>>> ทั้งผิดแผนและแสนเหนื่อย ทริปน้อยๆ 3วัน2คืน ที่ไต้หวัน  

เริ่มจากการเปิดเที่ยวบินของหางแดงเป็นเหตุ เลยกดโปร ครั้งแรกเลย ไป-กลับ 2 พันกว่า ก็พอโอเค ( โปร ถัดมาไป-กลับ 1400 แอบ เซ็ง!!! ) แต่เราก็พอใจกับราคานี้แล้ว  ก็ช่างมัน แต่ด้วยความกล้าๆกลัวๆ เลยจองไปแค่ 3วัน 2 คืน ก่อน กะจะไปเดินชิวๆ ถ่ายรูปเล่นกัน หาอะไรกินกัน พอมาเริ่มหาที่พัก ก็คิดเอาว่า เอาใกล้ๆ MRT ไว้ก่อนเป็นดี เลยได้ที่ FU HAU HOTEL โอเคได้ที่พักเรียบร้อย ทีนี้ก็หาที่เที่ยว ขอบอกเลยครับ หาข้อมูลอย่างมึนเลย ช่วงแรก จับต้นชนปลายไม่ถูกเลยครับ  มีที่ที่อยากไปเยอะเลย  สักพักเริ่มรู้สึกตัว ว่าเราไปแค่ 3 วันเอาแค่แถวๆไทเป ก็พอ เริ่มค้นกระทู้ หาข้อมูล ซึ่งก็ยังน้อยมาก เมื่อเทียบกับฮ่องกง  แต่ก็ยังพอมี จากกระทู้ท่านเหล่านี้ครับ ขอบคุณครับ  

ขอขอบคุณ ผู้มีอุปการคุณ ดังนี้ครับ
ข้อมูลที่ท่องเที่ยวจากกระทู้จาก คุณ ตงหลงฉ่า,คุณ ห้าสิบกะรัต,คุณ เจ้าหนูฮาตะ,คุณSueko,คุณJoel** ,คุณNuna Potter, คุณ CherryBlossom669  
เทคนิคการถ่ายถาพและตกแต่งภาพจาก คุณ the Sixth Floor , คุณ skybrigde  
และ คุณ ilovesassygirl สำหรับเรื่องวีซ่าครับ
สำหรับทริปนี้ ไป 4 คน ครับ ปัญหาคือทั้ง 4 คน พูดภาษาจีนไม่ได้เลย  กะจะไปมั่วเอาที่นั้น(แล้วมันจะรอดมั้ยเนี่ย)  แต่ก่อนไปน้องมาบอกข่าวดีว่า มีพูดที่ไปเรียนที่โน่นจะไปเที่ยวด้วย 555+ เย้ ยังไงๆ ก็ไม่อดตายแล้วเว้ย.......
วันก่อนจะเดินท่าน น้องลองเช็คสภาพอากาศดู เค้าบอกว่า อากาศช่วงนี้ คือ
     !!!!!!!!!!!Light rain!!!!!!!!!!!
เป็นเหตุให้ได้ภาพมาน้อย และไม่สวยเท่าที่ควรครับ  เพราะบางที่  เล่นเอากล้องเปียกเลยทีเดียว  จนช่วงวันหลัง ๆงัดกล้องมาถ่ายน้อยลงเพราะสงสาร กล้องจับใจ..........

จากคุณ : baspaintball
เขียนเมื่อ : 26 พ.ย. 52 12:20:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com