Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

000 สงสัยคำว่า "น้ำมันเต็มถัง" เกี่ยวกับเช่ารถครับ 000  

เรื่องมีอยู่ว่า ไปได้เบอร์รถเช่าที่นึงมา บอกว่าบริการเช่าไปทุกที่
เลยติดต่อไป คือผมไปลงที่ สนามบินอุบล แต่ผมจะขอรับรถ+คนขับที่
สามพันโบก เพื่อจะให้คนขับพาเที่ยวตามเส้นทางขากลับและจะขอคืนรถที่ โขงเจียมได้ใช่มั้ยครับ
( เท่าที่ฟังร้านเค้าน่าจะอยู่ที่ ตัวเมืองนะคับ )

ข้อสงสัยของผมคือ
1. ตอนที่ผมรับรถที่ สามพันโบก นำมันควรจะเต็มถังให้ผมที่นี่ใช่รึเปล่าครับ
เพราะเค้าบอกว่าตอนรับรถจะเติมให้เต็มถัง เวลาคืนต้องคืนให้เต็มถัง
2. ตอนผมคืนรถที่โขงเจียม ผมเติมให้เต็มถังที่โขงเจียมใช่มั้ยครับ
เพราะผมจบการเดินทางที่นี่
3. เหมือนเจ้าของรถจะขอค่าน้ำมันเพิ่ม จากโขงเจียมไปตัวเมือง
แบบนี้ผมขาดทุนรึเปล่าคับ
4. แล้วถ้าเค้าอ้างว่า ตอนผมรับรถคิดน้ำมันเต็มถังให้ตั้งแต่ ตัวเมือง
พอมาถึงผมที่ สามพันโบก ถือว่าเป็นค่าเสียเวลา แบบนี้เค้าทำถูกมั้ยครับ

บทสนทนามันเป็นแยวนี้นะคับ ไม่ทราบว่า เป้นเรื่องปกติของการเข่ารถรึเปล่าคับ

รบกวนด้วยคับ

จากคุณ : perfectGUY
เขียนเมื่อ : 30 พ.ย. 52 21:17:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com