Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

~*~ LOVE SERIES : in love at PANG-UNG หอมละมุน กรุ่นกลิ่น อุ่นไอรัก ตอน รักนะ...ปางอุ๋ง ~*~  

สวัสดีค่ะ ทริปแม่ฮ่องสอนตอน 2 มาแล้วค่ะกะพริบตา

รัก คนปาด คนเม้นท์ คนแอบอ่าน และรัก ทุกคนที่เข้ามาชมรีวิวนะคะ

หลังจากที่ตอนแรกเป็นการจูงมือไป อินเลิฟ อยู่ที่ปายแล้ว ตอนนี้เราก็จะพากันจูงมือไป อินเลิฟ ต่อที่ปางอุ๋ง กันดีกว่าค่ะฮ่าฮ่าฮ่า

สำหรับรีวิว อินเลิฟที่ปางอุ๋ง นี้ก็ต้องขอขอบคุณ พี่ชายใจดีแห่งห้องบีพี ห้องนี้อีกคนนะคะ เพราะเป็นทั้งพี่ชายและเป็นทั้งอาจารย์ สอนถ่ายรูปไปด้วยพร้อมๆ กันเลยล่ะค่ะ คำแนะนำที่จะได้ยินบ่อย จากพี่ชายคนนี้ก็คือ

“ ให้ถ่ายในสิ่งที่เห็น และชอบ ถ่ายทอดความรู้สึกออกมาเป็นรูปให้ได้ ภาพที่ออกมาก็จะสื่อความเป็นสถานที่นั้นๆ ออกมาเอง ไม่ต้องกังวลว่า ภาพมันจะออกมาสวยหรือไม่ ให้เรารู้แต่เพียงว่า เรามีความสุขกับการที่ได้ถ่ายมันออกมาก็พอแล้ว”  ขอบคุณนะคะพี่นุ  หรือ พี่ Forzanu

และการเดินทางไปทริปแม่ฮ่องสอนครั้งนี้ก็ได้รับ แรงบันดาลใจจากพี่นุนั้นอีกแรงด้วยค่ะฮ่าฮ่าฮ่า หรือที่เรียกว่า ไปก๊อปมุมนั่นเอง แต่สรุปว่าไม่ได้เรื่องเลย ตั้งใจแล้วนะคะ แต่ได้มาแค่นี้เองแหล่ะค่ะ ส่งการบ้านคุณครูด้วยค่ะอย่าลืมมาตรวจ และก็ให้กิ๊ฟด้วยล่ะนะคะกะพริบตา

ไปค่ะ เตรียมจูงมือคนข้างๆ ไปอินเลิฟ ต่อกันที่ปางอุ๋ง กันดีกว่านะคะ
กะพริบตา

ความเดิมตอนที่แล้ว.....ฮ่าฮ่าฮ่า

http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E8585714/E8585714.html

.........

จากคุณ : ปลายฟ้าที่ภูตะวัน
เขียนเมื่อ : 2 ธ.ค. 52 22:19:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com