Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

= = = เมื่อผม + มนุษย์เมีย + กล้องกิ๊กก๊อก ไปเยือนภูเก็ตแบบตายเอาดาบหน้า = = =  

สวัสดีครับทุกท่าน ก่อนจะเริ่มเรื่องกัน ผมขออนุญาตขอบคุณห้อง BP

และทุกๆท่าน สำหรับข้อมูลต่างๆเที่เป็นประโยชน์มากๆในการเดินทาง

ครั้งนี้ของผมนะครับ

และขอขอบคุณ คุณ ซาตานตัวดำ สำหรับร้านอาหารอร่อยๆที่แนะนำ

และ คุณ ItsamaauI สำหรับน้ำใจที่มีให้กันนะครับ

เอาละทีนี้เรามาเริ่มกันเลยดีกว่า ทริปนี้เกิดขึ้นได้เนื่องจากผม

และมนุษย์เมีย หลังจากแต่งงานกันมา 2 ปี มีเรื่องราวมากมาย

ทั้งทุกข์ ทั้งเศร้า ไม่ทะเลาะกันบ้างเล็กน้อย (เอ๊ะยังไง)

ทีนี้มนุษย์เมียก็ได้จองโปรหางแดงไปภูเก็ตไว้เลย แล้วค่อยหา

โรงแรมเอาทีหลัง หลังจากวันนั้นทั้งผมและมนุษย์เมียก็เข้ามา

ขลุกอยู่ในห้องนี้อย่างเป็นทางการ(แบบไม่เปิดเผย) ผลสุดท้าย

หวยออกที่ indigo pearl

ผมจองห้อง Pearl Bed Suite ไว้ตอนงาน ไทยเที่ยวไทย

ทีนี้พอได้ครบทั้งตั๋วและห้องพักแล้วก็เข้ามาเสพข้อมูลในนี้

จนแน่นหัวไปหมด จนผลสุดท้ายผมก็บอกกับมนุษย์เมียว่า

ผม : นี่เราไปแบบไม่ต้องวางแผนดีกว่า ถ้ามัวแต่ทำตามแผน
       มันก็เหมืนอกับมีคนมาบังคับเราว่าเวลานั้นต้องทำนี่
       เวลานี้ต้องทำนั้น

มนุษย์เมีย : จ๊ะ

ผม : ดีมากว่าง่ายๆอย่างนี้จะได้เที่ยวสนุกๆ

และแล้ววันเดินทางก็มาถึง(27/11/09 - 29/11/09)

แก้ไขเมื่อ 05 ธ.ค. 52 05:22:40

จากคุณ : ตัวแรง
เขียนเมื่อ : วันสิ่งแวดล้อมไทย 52 20:36:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com