Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สาวเชียงใหม่ (วัยขวบครึ่ง) review เชียงใหม่เล็กๆน้อยๆ ทริปส่งท้ายปีค่ะ  

พาลูกสาว วัยขวบครึ่งเที่ยวที่ต่างๆในเชียงใหม่ค่ะ ช่วงนี้ก็เข้าหน้า Hi season ของเชียงใหม่แล้ว แหม บ้านเมืองมันช่างคึกคักจริงๆ

คือโบว์กับลูกก็อาศัยอยู่เชียงใหม่นี่แหล่ะค่ะ ก่อนหน้านี้ก็ฝนตกแล้วก็อากาศร้อน จนไม่อยากจะออกไปไหน (เชียงใหม่มันมีแต่ดอย ไม่มีทะเลให้คลายร้อน  อากาศร้อนๆ บนดอยยิ่งร้อนค่ะ) พออากาศเริ่มหนาว บรรยากาศการท่องเที่ยวก็ทำเอาคนเชียงใหม่ อยากออกไปแย่งคนอื่นๆ ที่เค้ามาเที่ยวเชียงใหม่ เที่ยวบ้าง

ลูกก็ยังเล็ก แล้วโบว์ก็ยังท้องอยู่ด้วยนะคะ  แบบว่า 8 เดือนกว่า แล้ว...ก็ยังซ่า จะออกไปเที่ยว แต่เนื่องจากรู้ตัวเองดีกว่า ถ้าไม่พาลูกไปซะตอนนี้ ก็ไม่ได้ไปยาวอีกเกือบปีน่ะแหล่ะ เลยเอาวะ ถึงไหนถึงกัน

รูปที่เอามาลง ไม่ได้ไปในวันเดียวกันหมดนะคะ ส่วนใหญ่ไปวันละที่  แบบว่าอยู่เชียงใหม่อยู่แล้ว เลยสะดวกตรงนี้ แล้วก็สภาพตัวเอง แต่วันละที่ก็ต้องพักแล้วล่ะค่ะ

เลยมา review เผื่อใครจะ(พาลูกหรือไม่พาก็ได้) มาเที่ยวเชียงใหม่ จะได้เป็น Idea เล็กๆ น้อยๆ บ้าง

(ไม่กล้าโม้มาก เพราะรูปก็ไม่สวย review รายละเอียดก็น้อย แล้วคนเค้าก็ review เที่ยวเชียงใหม่กันเยอะแล้ว .....ยังไงก็เอาเป็นว่า ดูรูปเด็กก็แล้วกันค่ะ)

จากคุณ : nongbow
เขียนเมื่อ : 6 ธ.ค. 52 23:21:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com